amarok - en to th translation catalogue (917 entries)

note: i18n: tag layout attribute name
en: Default
th: แบบปริยาย

note: i18n: tag layout attribute name
en: No Grouping
th: ไม่มีการจัดกลุ่ม

note: i18n: tag layout attribute name
en: No Grouping (Single Line)
th: ไม่มีการจัดกลุ่ม (บรรทัดเดี่ยว)

note: i18n: tag layout attribute name
en: Verbose
th: ทุกส่วน

en: License Agreement
th: ข้อตกลงในสัญญาอนุญาต

en: <qt>No information available.<br />The supplied KAboutData object does not exist.</qt>
th: <qt>ไม่มีข้อมูลรายละเอียดใด ๆ<br />ออบเจ็กต์ของ KAboutData ที่จัดให้ยังไม่มีอยู่</qt>

en: <qt>No information available.<br />The supplied OcsData object does not exist.</qt>
th: <qt>ไม่มีข้อมูลรายละเอียดใด ๆ<br />ออบเจ็กต์ของ OcsData ที่จัดให้ยังไม่มีอยู่</qt>

en: About %1
th: เกี่ยวกับ %1

en: License: %1
th: สัญญาอนุญาต: %1

en: &About
th: เกี่ยวกับ

en: Please report bugs to <a href="mailto:%1">%2</a>.
th: โปรดรายงานข้อผิดพลาดไปยัง <a href="mailto:%1">%2</a>

en: A&uthor
th: &ผู้เขียน

en: A&uthors
th: ผู้เ&ขียน

en: T&ranslation
th: การแปล&ภาษา

en: Email contributor
th: อีเมลของผู้มีส่วนร่วม

en: Visit contributor's homepage
th: แวะเยี่ยมหน้าเว็บของผู้มีส่วนร่วม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, serverList) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelName) i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, requestDetails) i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, responseDetails) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_t
en: Name
th: ชื่อ

en: Amarok Menu
th: เมนูของแอมอะร็อก

en: Play/Pause
th: เล่น/หยุดชั่วคราว

en: Click to change
th: คลิกเพื่อเปลี่ยน

[ctx: Replay Gain state, as in, disabled]
en: &Off
th: &ปิด

[ctx: Item, as in, music]
en: &Track
th: แ&ทร็กเสียง

en: &Album
th: &อัลบั้ม

en: Stop
th: หยุด

en: Stop after current Track
th: หยุดหลังจบแทร็กปัจจุบัน

en: Stop after current track: Off
th: หยุดหลังจบแทร็กปัจจุบัน: ไม่ได้เปิดใช้

en: Stop after current track: On
th: หยุดหลังจบแทร็กปัจจุบัน: เปิดใช้

en: No track playing
th: ยังไม่มีการเล่นแทร็กเสียงใด ๆ

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, FormatSelectionDialog)
en: Amarok
th: แอมอะร็อก

note: i18n: ectx: label, entry, group (General Options)
en: Whether to display a second, left time label.
th: จะให้แสดงป้ายบอกเวลาที่สอง (บอกเวลาที่เหลือ) หรือไม่

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General Options)
en: Set this to display a second time label to the left of the seek slider in the player window.
th: ตั้งค่าตรงนี้เพื่อให้แสดงป้ายบอกเวลาที่ 2 ทางด้านซ้ายของแถบเลื่อนค้นหาในหน้าต่างเครื่องเล่น

note: i18n: ectx: label, entry, group (General Options)
en: Whether to display remaining track time in the left time label.
th: จะให้แสดงเวลาที่เหลือของแทร็กเสียงในป้ายบอกเวลาที่เหลือหรือไม่

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General Options)
en: Set this to display remaining track time instead of past track time in the player window.
th: ตั้งค่าตรงนี้เพื่อให้แสดงเวลาที่เหลือของแทร็กเสียงแทนที่จะเป็นเวลาที่ผ่านไป ในหน้าต่างเครื่องเล่น

note: i18n: ectx: label, entry, group (General Options)
en: Which tracks or albums to favor in Random Mode
th: แทร็กหรืออัลบั้มใดที่อยากจะให้เล่นในโหมดสุ่ม

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General Options)
en: Tracks or albums with the chosen property will be more likely to be chosen in Random Mode.
th: แทร็กหรืออัลบั้มที่มีคุณสมบัติที่ถูกเลือก จะมีแนวโน้มจะถูกเลือกในโหมดสุ่ม

note: i18n: ectx: label, entry, group (General Options)
en: The status of dynamic mode.
th: สถานะของโหมดปรับอัตโนมัติ

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General Options)
en: If set, dynamic mode will be on, and tracks will be added according to the dynamic playlist specified.
th: หากตั้งค่า จะเป็นการเปิดใช้โหมดปรับอัตโนมัติ และแทร็กต่าง ๆ จะถูกเพิ่มไปยังรายการเล่นอัตโนมัติที่ระบุให้ใช้ร่วมด้วย

note: i18n: ectx: label, entry, group (General Options)
en: Whether to show icon in system tray
th: จะให้แสดงไอคอนในถาดระบบหรือไม่

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General Options)
en: Enable/Disable tray icon for Amarok.
th: เปิด/ปิด ไอคอนถาดระบบของแอมอะร็อก

note: i18n: ectx: label, entry, group (General Options)
en: Number of undo levels in playlist
th: จำนวนของระดับการ "เลิกทำ" ในรายการเล่น

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General Options)
en: The number of undo levels in the playlist.
th: จำนวนของระดับการเลิกทำในรายการเล่น

note: i18n: ectx: label, entry, group (General Options)
en: Whether playlists store relative path
th: จะให้รายการเล่นบันทึกพาธเชิงสัมพันธ์หรือไม่

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General Options)
en: If set, Amarok's manually saved playlists will contain a relative path to each track, not an absolute path.
th: หากตั้งไว้ รายการเล่นของแอมอะร็อกที่ผู้ใช้บันทึกเอง จะมีแต่พาธเชิงสัมพันธ์สำหรับแต่ละเพลง ไม่ใช่พาธเต็ม ๆ

note: i18n: ectx: label, entry, group (General Options)
en: Filename of the external web browser to be invoked by Amarok.
th: ชื่อแฟ้มของเว็บเบราว์เซอร์ภายนอกที่จะให้แอมอะร็อกใช้

note: i18n: ectx: label, entry, group (General Options)
en: Whether to automatically attempt to fetch cover art as needed
th: จะพยายามรับภาพหน้าปกโดยอัตโนมัติเมื่อมีความต้องการภาพหน้าปก

note: i18n: ectx: label, entry, group (General Options)
en: Show the Context View
th: แสดงมุมมองส่วนเกี่ยวพันกับสื่อ

note: i18n: ectx: label, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: Whether organize files will overwrite existing files.
th: จะให้การจัดเรียงแฟ้มทำการเขียนทับแฟ้มที่มีอยู่หรือไม่

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: If set, Organize files will overwrite any existing destination.
th: หากตั้งไว้, การจัดเรียงแฟ้มจะเขียนทับแฟ้มที่มีอยู่แล้วที่ที่หมาย

note: i18n: ectx: label, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: Whether organize files will use cover art as folder icons.
th: จะให้การจัดเรียงแฟ้มใช้รูปหน้าปกเป็นไอคอนของโฟลเดอร์หรือไม่

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: If set, Organize files will use cover art as folder icons.
th: หากตั้งไว้, การจัดเรียงแฟ้มจะใช้รูปหน้าปกเป็นไอคอนของโฟลเดอร์

note: i18n: ectx: label, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: Whether organize files will rename files in a manner compatible with vfat filesystems.
th: จะให้การจัดเรียงแฟ้มทำการเปลี่ยนชื่อแฟ้มในรูปแบบที่เข้ากันได้กับระบบแฟ้ม vfat หรือไม่

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: If set, Organize files will replace characters that are not compatible with vfat filesystems (such as ':', '*' and '?').
th: หากตั้งไว้, การจัดเรียงแฟ้มจำทำการแทนที่ตัวอักษรที่ไม่สามารถเข้ากันได้กับ ระบบแฟ้ม vfat (เช่น ':', '*' และ '?')

note: i18n: ectx: label, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: Whether organize files will rename files such that they only contain 7-bit ASCII characters.
th: จะให้การจัดเรียงแฟ้มเปลี่ยนชื่อแฟ้มให้มีการใช้ตัวอักษร ASCII แบบ 7 บิต เท่านั้น หรือไม่

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: If set, Organize files will replace characters that are not compatible with the 7-bit ASCII character set.
th: หากตั้งค่าไว้ การจัดเรียงแฟ้มจะจัดการเปลี่ยนตัวอักษรที่ไม่สามารถเข้ากันได้กับชุดอักขระ ASCII แบบ 7 บิต

note: i18n: ectx: label, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: Whether organize files will use a custom file naming scheme.
th: จะให้การจัดเรียงแฟ้มใช้งานรูปแบบชื่อแฟ้มตั้งเองหรือไม่

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: If set, Organize files will rename files according to a custom format string.
th: หากตั้งไว้ การจัดเรียงแฟ้มจะทำการเปลี่ยนชื่อแฟ้มโดยอิงกับรูปแบบข้อความที่ตั้งเอง

note: i18n: ectx: label, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: Format string for Organize files, if a custom naming scheme is used.
th: รูปแบบข้อความสำหรับการจัดเรียงแฟ้ม, หากมีการใช้งานรูปแบบการตั้งชื่อแบบตั้งเอง

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: If the custom filename scheme is enabled, then Organize files will rename files according to this format string.
th: หากมีการใช้งานรูปแบบชื่อแฟ้มตั้งเอง การจัดเรียงแฟ้มจะทำการเปลี่ยนชื่อแฟ้ม โดยอิงกับรูปแบบข้อความนี้

note: i18n: ectx: label, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: Regular expression that is to be replaced.
th: Regular expression ที่จะถูกแทนที่

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: Organize files will replace substrings matching this regular expression.
th: การจัดเรียงแฟ้มจะทำการแทนที่ข้อความที่เข้าคู่กับรูปแบบ regular expression นี้

note: i18n: ectx: label, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: Replacing string.
th: ข้อความสำหรับแทนที่

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OrganizeCollectionDialog)
en: Organize files will replace matching substrings with this string.
th: การจัดเรียงแฟ้มจะทำการแทนที่ข้อความที่เข้ากันกับรูปแบบด้วยสตริงนี้

note: i18n: ectx: label, entry, group (Playback)
en: Master volume
th: ระดับเสียงหลัก

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Playback)
en: Mute/Unmute sound.
th: เปิดเสียง/ตัดเสียง

note: i18n: ectx: label, entry, group (Playback)
en: Whether to fade out tracks when pressing stop.
th: จะให้ทำการค่อย ๆ หรี่เสียงจนเงียบเมื่อกดปุ่มหยุดเล่นหรือไม่

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Playback)
en: Enable/Disable fadeout.
th: เปิด/ปิด การหรี่เสียงจนเงียบ

note: i18n: ectx: label, entry, group (Playback)
en: Length of fadeout, in milliseconds
th: เวลาที่ใช้ในการหรี่เสียง, ในหน่วยมิลลิวินาที

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Playback)
en: The length of the fadeout in milliseconds.
th: เวลาที่ใช้ในการค่อย ๆ หรี่เสียง/เพิ่มเสียงระหว่างเปลี่ยนเพลง ในหน่วยมิลลิวินาที

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Playback)
en: When enabled, an equalizer plugin filters the audio stream.
th: หากเปิดใช้ ตัวปลั๊กอินอิควอไลเซอร์จะเข้าควบคุมเสียง

note: i18n: ectx: label, entry, group (Cover Manager)
en: Amazon locale for cover retrieval
th: ค่าท้องถิ่นของ Amazon สำหรับดึงข้อมูลหน้าปก

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Cover Manager)
en: Determines which Amazon server cover images should be retrieved from.
th: ระบุว่าให้ใช้เซิร์ฟเวอร์ไหนของ Amazon ในการดึงข้อมูลหน้าปก

note: i18n: ectx: label, entry, group (Wikipedia)
en: Wikipedia locale for information retrieval
th: ค่าท้องถิ่นของวิกิพีเดียสำหรับดึงข้อมูล

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Wikipedia)
en: Determines in which language the information is retrieved from Wikipedia.
th: ระบุว่าให้ดึงข้อมูลมาจากวิกิพีเดียในภาษาใด

note: i18n: ectx: label, entry, group (KNotify)
en: Use KNotify support
th: ใช้การรองรับ KNotify

note: i18n: ectx: label, entry, group (OSD)
en: Use On-Screen Display
th: ใช้การแสดงข้อความบนหน้าจอ

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OSD)
en: Enable/Disable the On-Screen Display.
th: เปิด/ปิด ระบบแสดงข้อความบนหน้าจอ

note: i18n: ectx: label, entry, group (OSD)
en: Use Growl for notifications
th: ใช้ Growl สำหรับใช้กับการแจ้งให้ทราบ

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OSD)
en: Enable/Disable use of Growl for notifications.
th: เปิด/ปิด การใช้ Growl สำหรับใช้กับการแจ้งให้ทราบ

note: i18n: ectx: label, entry, group (OSD)
en: Translucency Toggle
th: สลับการเปิด/ปิดการใช้ความโปร่งแสง(เทียม)

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OSD)
en: Make the background of the OSD translucent.
th: สร้างพื้นหลังของ OSD โดยใช้ความโปร่งแสงเทียม

note: i18n: ectx: label, entry, group (OSD)
en: Whether to use custom colors for the OSD
th: จะให้ใช้สีที่ตั้งเองสำหรับ OSD หรือไม่

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OSD)
en: You can use custom colors for the OSD if you set this true.
th: คุณสามารถใช้สีที่ตั้งขึ้นมาเองสำหรับ OSD ได้ หากคุณตั้งค่านี้ให้เป็นจริง

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OSD)
en: The color of the OSD text. The color is specified in RGB, a comma-separated list containing three integers between 0 and 255.
th: สีสำหรับข้อความ OSD โดยสีจะถูกระบุให้อยู่ในรูป RGB ซึ่งเป็นจำนวนเต็มสามจำนวน มีค่าระหว่าง 0 ถึง 255 คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OSD)
en: The time in milliseconds to show the OSD. A value of 0 means never hide. The default value is 5000 ms.
th: เวลาในหน่วยมิลลิวินาทีที่จะแสดง OSD ค่า 0 หมายถึงว่าจะไม่มีการซ่อนเลย ค่าโดยปริยายจะอยู่ที่ 5000 มิลลิวินาที

note: i18n: ectx: label, entry, group (OSD)
en: Y position offset
th: พิกัดตำแหน่งแกน Y

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OSD)
en: The Y position of the OSD relative to the chosen screen and OSD alignment. If Top alignment is chosen the Y offset is the space between the upper part of the OSD and the top of the screen. If Bottom alignment is chosen the Y offset is the space between the bottom part of the OSD and the bottom of the screen.
th: ตำแหน่งแกน Y ของ OSD โดยสัมพันธ์กับหน้าจอที่ถูกเลือกและการจัดวาง OSD หากเลือกการจัดวางไว้บนสุด ตำแหน่งพิกัดแกน Y จะเป็นที่ว่างระหว่างขอบบนของ OSD และส่วนบนสุดของหน้าจอ หากเลือกการจัดวางไว้ล่างสุด พิกัดแกน Y จะเป็นที่ว่างระหว่างขอบล่างของ OSD และส่วนล่างสุดของหน้าจอ

note: i18n: ectx: label, entry, group (OSD)
en: OSD screen
th: หน้าจอที่แสดง OSD

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OSD)
en: The screen that should display the OSD. For single-headed environments this setting should be 0.
th: หน้าจอที่ควรจะแสดง OSD สำหรับสภาพแวดล้อมที่ใช้จอเดี่ยว ค่านี้ควรจะเป็น 0

note: i18n: ectx: label, entry, group (OSD)
en: Align OSD to
th: จัดวาง OSD กับ

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (OSD)
en: The relative position of the OSD. Possible choices are Left, Middle, Right and Center.
th: ตำแหน่งสัมพัทธ์ของ OSD ตัวเลือกที่เป็นไปได้คือ ซ้าย, กลาง, ขวา และศูนย์กลาง

note: i18n: ectx: label, entry, group (Session)
en: Resume playback of last played track on startup
th: เล่นเพลงที่เล่นค้างไว้ครั้งล่าสุด เมื่อเริ่มโปรแกรม

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Session)
en: If set, Amarok resumes playback of the last played track on startup.
th: หากตั้งไว้ แอมอะร็อกจะทำการเล่นเพลงที่เล่นค้างไว้ล่าสุดต่อไป เมื่อเริ่มโปรแกรม

note: i18n: ectx: label, entry, group (Session)
en: Track URL to resume upon startup
th: ที่อยู่ URL ของเพลงที่จะให้เล่นต่อเมื่อเริ่มโปรแกรม

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Session)
en: Internal: URL of the track to resume on startup.
th: ภายใน: URL ของเพลงที่จะเล่นต่อเมื่อเริ่มโปรแกรม

note: i18n: ectx: label, entry, group (Session)
en: Time to resume at, in milliseconds
th: เวลาที่จะให้เล่นต่อไป, ในหน่วยมิลลิวินาที

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Session)
en: Internal: Playback position in the track to resume on startup.
th: ภายใน: ตำแหน่งภายในเพลงที่จะทำการเล่นต่อเมื่อเริ่มโปรแกรม

note: i18n: ectx: label, entry, group (Collection)
en: Whether Collections folders are scanned recursively
th: จะให้โฟลเดอร์คลังสื่อถูกตรวจค้นแบบละเอียดหรือไม่

note: i18n: ectx: label, entry, group (Collection)
en: Whether Collection folders are rescanned on change
th: จะให้โฟลเดอร์คลังสื่อถูกตรวจค้นซ้ำเมื่อมีการเปลี่ยนแปลงหรือไม่

note: i18n: ectx: label, entry, group (Collection)
en: List of folders in the Collection
th: รายการของโฟลเดอร์ต่าง ๆ ในคลังสื่อ

[ctx: Username for audioscrobbler login]
note: i18n: ectx: label, entry, group (Scrobbler)
en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Scrobbler)
en: The username to use for connecting to Audioscrobbler
th: ชื่อผู้ใช้ที่ใช้สำหรับการเชื่อมต่อกับ Audioscrobbler

note: i18n: ectx: label, entry, group (Scrobbler) i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, serverList) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelPassword) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_passwordLabel)
en: Password
th: รหัสผ่าน

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Scrobbler)
en: The password to use for connecting to Audioscrobbler
th: รหัสผ่านที่ใช้สำหรับเชื่อมต่อกับ Audioscrobbler

note: i18n: ectx: label, entry, group (Scrobbler)
en: Retrieve similar artists
th: ดึงข้อมูลศิลปินเดียวกัน

note: i18n: ectx: label, entry, group (MediaDevice)
en: Device type
th: ชนิดอุปกรณ์

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (MediaDevice)
en: The type of media device.
th: ชนิดของอุปกรณ์เล่นสื่อ

note: i18n: ectx: label, entry, group (MediaDevice)
en: Mount point
th: จุดเมานท์

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (MediaDevice)
en: The mount point used for the media device connection.
th: จุดเมานท์ที่ใช้สำหรับการเชื่อมต่อกับอุปกรณ์เล่นสื่อ

note: i18n: ectx: label, entry, group (MediaDevice)
en: Mount command
th: คำสั่งเมานท์

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (MediaDevice)
en: The mount command used for the media device connection.
th: คำสั่งเมานท์ที่ใช้สำหรับการเชื่อมต่อกับอุปกรณ์เล่นสื่อ

note: i18n: ectx: label, entry, group (MediaDevice)
en: UmountCommand
th: คำสั่งยกเลิกการเมานท์

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (MediaDevice)
en: The umount command used for the media device connection.
th: คำสั่งยกเลิกการเมานท์ที่ใช้สำหรับการเชื่อมต่ออุปกรณ์เล่นสื่อ

note: i18n: ectx: label, entry, group (MediaDevice)
en: Auto delete podcasts
th: ลบพ็อดแคสท์อัตโนมัติ

note: i18n: ectx: label, entry, group (MediaDevice)
en: Sync stats
th: ปรับเทียบสถิติ

note: i18n: ectx: label, entry, group (Daap)
en: Manually added servers
th: เพิ่มแม่ข่ายเอง

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Daap)
en: Music Sharing servers added by the user.
th: แม่ข่ายของการแบ่งปันดนตรีที่เพิ่มมาโดยผู้ใช้

note: i18n: ectx: label, entry, group (Daap)
en: Server passwords
th: รหัสผ่านของแม่ข่าย

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Daap)
en: Passwords stored by hostname.
th: รหัสผ่านที่จัดเก็บโดยใช้ชื่อเครื่อง

note: i18n: ectx: label, entry, group (MySQL)
en: The hostname of the external server to connect to.
th: ชื่อเครื่องของแม่ข่ายภายนอกที่จะทำการเชื่อมต่อไป

note: i18n: ectx: label, entry, group (MySQL)
en: Which server port to connect to the database engine.
th: พอร์ตใดของแม่ข่ายที่ใช้สำหรับเชื่อมต่อระบบฐานข้อมูล

en: New Bookmark
th: คั่นหน้าใหม่

en: Bookmark Manager
th: เครื่องมือจัดการที่คั่นหน้า

en: Filter bookmarks
th: ตัวกรองคั่นหน้า

en: Start typing to progressively filter the bookmarks
th: เริ่มทำการพิมพ์เพื่อทำการกรองที่คั่นหน้าต่าง ๆ

en: Bookmark this Album
th: ทำคั่นหน้าอัลบั้มนี้

en: Bookmark this Artist
th: ทำคั่นหน้าศิลปินนี้

en: Add Position Marker
th: เพิ่มตัวปักตำแหน่ง

en: Group
th: กลุ่ม

en: Type
th: ชนิด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, requestList)
en: URL
th: ที่อยู่ URL

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Description
th: คำอธิบาย

en: New Group
th: กลุ่มใหม่

en: none
th: ไม่มี

[ctx: Load the view represented by this bookmark]
en: &Load
th: โ&หลด

en: &Delete
th: &ลบ

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Context: %1
th: ส่วนเกี่ยวพันกับสื่อ: %1

en: Bookmark Context View Applets
th: ทำคั่นหน้ามุมมองส่วนเกี่ยวพันกับสื่อ

en: Files
th: แฟ้ม

en: Album "%1" from %2
th: อัลบั้ม "%1" จาก %2

en: Album "%1"
th: อัลบั้ม "%1"

en: Artist "%1" from %2
th: ศิลปิน "%1" จาก %2

en: Artist "%1"
th: ศิลปิน "%1"

en: Bookmark Media Sources View
th: มุมมองที่คั่นหน้าแหล่งจัดเก็บสื่อ

en: Files/URLs to open
th: แฟ้ม/ตำแหน่ง URL ที่จะเปิด

en: Skip backwards in playlist
th: ข้ามไปยังรายการก่อนหน้าในรายการเล่น

en: Start playing current playlist
th: เริ่มการเล่นรายการเล่นปัจจุบัน

en: Play if stopped, pause if playing
th: ทำการเล่นหากหยุดอยู่ พักการเล่นหากยังเล่นอยู่

en: Pause playback
th: พักการเล่นกลับ

en: Stop playback
th: หยุดการเล่นกลับ

en: Skip forwards in playlist
th: ข้ามไปยังรายการถัดไปในรายการเล่น

en: Additional options:
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม:

en: Append files/URLs to playlist
th: เพิ่มแฟ้ม/ที่อยู่ URL ไปยังรายการเล่น

en: Queue URLs after the currently playing track
th: เพิ่มที่อยู่ URL เข้าคิวรอเล่นต่อจากแทร็กที่กำลังเล่นอยู่ในตอนนี้

en: Load URLs, replacing current playlist
th: โหลดที่อยู่ URL และแทนที่รายการเล่นปัจจุบัน

en: Print verbose debugging information
th: พิมพ์ข้อมูลรายละเอียดการดีบั๊ก

en: Allow running multiple Amarok instances
th: อนุญาตให้แอมอะร็อกทำงานได้หลายตัว

en: Base for relative filenames/URLs
th: ฐานที่สัมพันธ์กันกับ ชื่อแฟ้ม/ที่อยู่ URL

en: Database Error
th: มีข้อผิดพลาดกับฐานข้อมูล

en: Moving files to trash
th: ทิ้งแฟ้มลงถังขยะ

en: Media Sources Home
th: หน้าหลักของแหล่งจัดเก็บสื่อ

en: Filter Music Sources
th: กรองแหล่งจัดเก็บสื่อ

en: Search collection
th: ค้นคลังสื่อ

en: First Level
th: ระดับแรก

en: Second Level
th: ระดับที่สอง

en: Third Level
th: ระดับที่สาม

en: Show Years
th: แสดงปี

en: Show Cover Art
th: แสดงภาพหน้าปก

en: Merged View
th: ผนวกมุมมอง

en: Sort Options
th: ตัวเลือกการเรียงลำดับ

en: 1 track | %1 tracks
th[0]: %1 แทร็ก

[ctx: The Name is not known]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Various Artists
th: หลากหลายศิลปิน

en: Album
th: อัลบั้ม

en: Year - Album
th: ปี - อัลบั้ม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_29)
en: Album Artist
th: อัลบั้มของศิลปินนี้

en: Composer
th: ผู้ประพันธ์

en: Genre
th: ประเภท

en: Year
th: ปี

en: Label
th: ป้าย

en: None
th: ไม่มี

en: Collection
th: คลังสื่อ

en: Copy to Collection
th: คัดลอกไปยังคลังสื่อ

en: Move to Collection
th: ย้ายไปยังคลังสื่อ

en: Delete Tracks
th: ลบแทร็กเสียงต่าง ๆ

en: More...
th: เพิ่มเติม...

en: &Add to Playlist
th: เพิ่มไปยังรายการเล่น

[ctx: Replace the currently loaded tracks with these]
en: &Replace Playlist
th: แ&ทนที่รายการเล่นเดิม

[ctx: Organize Files]
en: Organize Files
th: จัดระบบแฟ้ม

en: &Edit Track Details
th: แ&ก้ไขรายละเอียดของแทร็กเสียง

en: Filter Files
th: ตัวกรองแฟ้ม

en: Are you sure you want to delete this item? | Are you sure you want to delete these %1 items?
th[0]: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการจะลบรายการ %1 รายการนี้ออกไป ?

en: Home
th: บ้าน

en: Add new preset
th: เพิ่มชุดสำเร็จ

en: Dynamic Playlists
th: รายการเล่นปรับอัตโนมัติ

en: Dynamically updating parameter based playlists
th: รายการเล่นอิงพื้นฐานการปรับพารามิเตอร์แบบไม่ตายตัว

en: Previous:
th: ก่อนหน้า:

en: Turn dynamic mode on.
th: เปิดโหมดปรับอัตโนมัติ

en: Edit
th: แก้ไข

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, eqPresetDeleteBtn)
en: Delete
th: ลบ

en: Repopulate
th: แทนที่เพลง

en: Replace the upcoming tracks with fresh ones.
th: แทนที่เพลงที่จะเล่นต่อไปด้วยตัวที่ใหม่กว่า

en: Add Folder
th: เพิ่มโฟลเดอร์

en: Visible Sources
th: แหล่งจัดเก็บสื่อที่เห็นได้

[ctx: number of playlists from one source]
en: One Playlist | %1 playlists
th[0]: รายการเล่น %1 รายการ

en: Source
th: แหล่งจัดเก็บ

en: &Rename...
th: เ&ปลี่ยนชื่อ

en: &Delete...
th: &ลบ...

en: Use relative path for &saving
th: ใช้พาธแบบสัมพัทธ์สำหรับใช้กับการ&บันทึก

en: Save As
th: บันทึกเป็น

en: &Rename Folder...
th: เ&ปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์...

en: &Delete Folder
th: &ลบโฟลเดอร์

en: New name
th: ชื่อใหม่

[ctx: Enter a new name for a folder that already exists]
en: Enter new folder name:
th: ป้อนชื่อใหม่ให้กับโฟลดอร์:

en: Confirm Delete
th: ยืนยันการลบ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_podcastCheckBox)
en: Podcasts
th: พ็อดแคสท์

en: List of podcast subscriptions and episodes
th: ดูการบอกรับเป็นสมาชิกและตอนต่าง ๆ ของพ็อดแคสท์

en: &Add Podcast
th: เ&พิ่มพ็อดแคสท์

en: &Update All
th: &ปรับปรุงทั้งหมด

en: Import OPML File
th: นำเข้าแฟ้ม OPML

en: By
th: โดย

[ctx: Podcast published on date]
en: On
th: ในอัลบั้ม

en: File Size:
th: ขนาดแฟ้ม:

en: Subscription Date:
th: วันที่บอกรับเป็นสมาชิก:

en: Keywords:
th: คำสำคัญ:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, addPodcastButton)
en: Add Podcast...
th: เพิ่มพ็อดแคสท์...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QToolButton, addPodcastButton)
en: add podcast...
th: เพิ่มพ็อดแคสท์...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QToolButton, refreshPodcastsButton)
en: Refresh All Podcasts
th: รีเฟรชพ็อดแคสท์ทั้งหมด

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, configurePodcastsButton) i18n: ectx: property (text), widget (QToolButton, configurePodcastsButton)
en: Configure Podcasts...
th: ปรับแต่งพ็อดแคสท์...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QToolButton, podcastsIntervalButton)
en: Scan Interval...
th: ช่วงคั่นระหว่างการค้นหา...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, titleLabel)
en: Title
th: ชื่อ

en: Summary
th: สรุป

en: Add Podcast
th: เ&พิ่มพ็อดแคสท์

en: Enter RSS 1.0/2.0 or Atom feed URL:
th: ป้อนที่อยู่ URL ของแหล่งป้อน RSS 1.0/2.0 หรือ Atom:

en: Saved Playlists
th: รายการเล่นที่มีการบันทึกไว้

en: User generated and imported playlists
th: รายการเล่นต่าง ๆ ที่ผู้ใช้สร้างขึ้นและนำเข้ามา

en: Create, edit, organize and load playlists. Amarok automatically adds any playlists found when scanning your collection, and any playlists that you save are also shown here.
th: สร้าง, แก้ไข, จัดการ และโหลดรายการเล่น แอมอะร็อกจะทำการเพิ่มรายการเล่นใด ๆ ที่พบเมื่อทำการตรวจค้นคลังสื่อของคุณให้โดยอัตโนมัติ และรายการเล่นใด ๆ ที่คุณได้บันทึกจะถูกแสดงไว้ที่นี่เช่นกัน

en: The Internet browser lets you browse online sources of content that integrates directly into Amarok. Amarok ships with a number of these sources, but many more can be added using scripts.
th: เว็บเบราว์เซอร์ที่จะให้คุณได้ใช้ในการท่องดูแหล่งจัดเก็บสื่อออนไลน์ต่าง ๆ ของเนื้อหาที่ถูกผนวกรวมเข้ามายังแอมอะร็อกโดยตรง แอมอะร็อกนั้นมาพร้อมกับแหล่งจัดเก็บสื่อเหล่านี้บางส่วนอยู่แล้ว แต่ก็ยังสามารถจะเพิ่มเติมแหล่งอื่น ๆ ได้อีกโดยใช้สคริปต์ต่าง ๆ

[ctx: Miscellaneous settings]
en: General
th: ค่าทั่วไป

en: Configure General Options
th: ปรับแต่งตัวเลือกทั่วไป

en: Local Collection
th: คลังสื่อบนเครื่อง

en: Playback
th: เล่นกลับ

en: Configure Playback
th: ปรับแต่งการเล่นกลับ

en: Notifications
th: การแจ้งให้ทราบ

en: Configure Notifications
th: ปรับแต่งการแจ้งให้ทราบ

en: Database
th: ฐานข้อมูล

en: Configure Database
th: ปรับแต่งฐานข้อมูล

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, CollectionConfig)
en: Collection Setup
th: ตั้งค่าคลังสื่อ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, collectionFoldersBox)
en: Collection Folders
th: โฟลเดอร์คลังสื่อ

[ctx: A default password for insertion into an example SQL command (so as not to print the real one). To be manually replaced by the user.]
en: password
th: รหัสผ่าน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_UseServer)
en: Use &external MySQL database
th: ใช้ฐานข้อมูล &MySQL ภายนอก

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, group_Connection)
en: Connection Settings
th: ตั้งค่าการเชื่อมต่อ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_Host)
en: &Server:
th: แม่ข่าย:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_Port)
en: P&ort:
th: &พอร์ต:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelUsername) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_User)
en: &Username:
th: ชื่อ&ผู้ใช้:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelPassword) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_Password)
en: &Password:
th: &รหัสผ่าน:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_Database)
en: &Database:
th: ฐา&นข้อมูล:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_SQL)
en: If your database is not already set up, you can use the following S&QL commands (after replacing the password with the correct one):
th: หากฐานข้อมูลยังไม่มีการตั้งค่า คุณสามารถจะใช้คำสั่ง S&QL ต่อไปนี้ ได้ (โดยต้องแก้ไขรหัสผ่านในคำสั่งให้เป็นรหัสผ่านที่ถูกต้องด้วย):

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, generalBox)
en: General Options
th: ตัวเลือกทั่วไป

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowTrayIcon) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowTrayIcon)
en: Check to enable the Amarok system tray icon.
th: เลือกเพื่อเปิดใช้ไอคอนแอมอะร็อกที่ถาดระบบ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowTrayIcon)
en: Show tray &icon
th: แสดงไ&อคอนในถาดระบบ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AutoGetCoverArt)
en: Automatically retrieve cover art
th: รับภาพหน้าปกโดยอัตโนมัติ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, playlistBox)
en: Playlist Options
th: ตัวเลือกต่าง ๆ ของรายการเล่น

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AutoScrollPlaylist)
en: Automatically scroll playlist to current track
th: เลื่อนรายการเล่นมายังแทร็กปัจจุบันให้โดยอัตโนมัติ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, moodbarBox)
en: Moodbar Options
th: ตัวเลือกต่าง ๆ ของแถบอารมณ์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowMoodbarInSlider)
en: Show Moodbar in Progress Slider
th: แสดงแถบอารมณ์ในแถบเลื่อนแสดงความคืบหน้า

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Moodbar style
th: รูปแบบของแถบอารมณ์

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MoodbarPaintStyle)
en: Angry
th: โกรธ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MoodbarPaintStyle)
en: Frozen
th: เย็นเป็นน้ำแข็ง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MoodbarPaintStyle)
en: Happy
th: มีความสุข

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_useCharsetDetector)
en: &Enable character set detection in ID3 tags
th: เปิ&ดการตรวจสอบชุดรหัสอักขระในข้อมูลกำกับแบบ ID3

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: General
th: ทั่วไป

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QGroupBox, kcfg_OsdEnabled) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, kcfg_OsdEnabled)
en: Check to enable the On-Screen-Display. The OSD briefly displays track data when a new track is played.
th: กาเลือกเพื่อเปิดใช้งานการแสดงข้อความบนหน้าจอ (OSD) โดยที่ OSD จะแสดงข้อมูลของเพลงอย่างสั้น ๆ เมื่อมีการเล่นเพลงใหม่

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_OsdEnabled)
en: Use &On-Screen-Display
th: ใ&ช้การแสดงข้อความบนหน้าจอ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, fadeoutLengthLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: &Duration:
th: &ระยะเวลา:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_OsdDuration) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, kcfg_OsdDuration)
en: The time in milliseconds for which to show the OSD. The value must be between 500 ms and 10000 ms.
th: ระยะเวลาในหน่วยมิลลิวินาทีที่จะแสดง OSD ค่าที่ป้อนจะต้องอยู่ระหว่าง 500 มิลลิวินาที และ 10000 มิลลิวินาที

note: i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, kcfg_OsdDuration)
en: Forever
th: ตลอดไป

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_FadeoutLength) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_OsdDuration)
en:  ms
th:  มิลลิวินาที

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2_3)
en: Sc&reen:
th: &จอภาพ:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, kcfg_OsdScreen) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, kcfg_OsdScreen)
en: The screen that should display the OSD.
th: หน้าจอที่ควรจะใช้แสดงข้อความบนหน้าจอ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QGroupBox, kcfg_OsdUseCustomColors) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, kcfg_OsdUseCustomColors)
en: Check to enable custom colors for the On-Screen-Display.
th: กาเลือกเพื่อเปิดใช้สีที่ตั้งเองสำหรับข้อความแสดงบนหน้าจอ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_OsdUseCustomColors)
en: Use &custom colors
th: ใช้สีที่&ตั้งเอง

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel2) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KColorButton, kcfg_OsdTextColor)
en: The color of the OSD text.
th: สีของข้อความในการแสดงข้อความบนหน้าจอ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Text color:
th: สีของข้อความ:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KColorButton, kcfg_OsdTextColor)
en: Click to select the color of the OSD text.
th: คลิกเพื่อเลือกสีของข้อความในการแสดงข้อความบนหน้าจอ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_OsdUseTranslucency)
en: &Translucent
th: โ&ปร่งแสง

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ResumePlayback) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ResumePlayback)
en: If checked, Amarok will<br>resume playback from where you left it the previous session -- just like a tape-player.
th: หากกาเลือกไว้ แอมอะร็อก<br>จะทำการเล่นเพลงต่อจากที่คุณได้เล่นค้างไว้จากคราวก่อน -- ซึ่งเหมือนกับเครื่องเล่นเทปนั่นเอง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ResumePlayback)
en: &Resume playback on start
th: เล่นเ&พลงที่ค้างไว้เมื่อเริ่มโปรแกรม

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_FadeoutLength) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, kcfg_FadeoutLength)
en: The length of the fadeout, in milliseconds.
th: ความยาวของการหรี่เสียงระหว่างเพลง ในหน่วยมิลลิวินาที

en: Collections
th: คลังสื่อ

en: Internet Services
th: บริการบนอินเทอร์เน็ต

en: Lyrics
th: เนื้อร้อง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, uninstallButton)
en: Uninstall Script
th: ถอนการติดตั้งสคริปต์

en: Search Scripts
th: ค้นหาสคริปต์ต่าง ๆ

en: Images
th: รูปภาพต่าง ๆ

en: %1 track | %1 tracks
th[0]: %1 แทร็ก

en: Disc %1
th: ดิสค์ %1

en: &Queue
th: เพิ่มไปยัง&คิว

en: Edit Track Details
th: แก้ไขรายละเอียดของแทร็ก

en: Play Count
th: จำนวนครั้งที่เล่น

en: Score
th: คะแนน

en: Last played
th: เล่นครั้งสุดท้าย

en: Show in Media Sources
th: แสดงในแหล่งจัดเก็บสื่อ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QToolButton, matchedLabelsButton)
en: Labels
th: ป้าย

en: Reload
th: โหลดใหม่อีกครั้ง

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, settingsGroupBox)
en: Settings
th: ตั้งค่าต่าง ๆ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, replaceLabel2)
en: with
th: ด้วย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addPushButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addButton)
en: Add
th: เพิ่ม...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, titleLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_21)
en: Title:
th: ชื่อแทร็ก:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_22)
en: Artist:
th: ศิลปิน:

en: Configure Playlist Info Applet
th: ปรับแต่งแอพเพล็ตข้อมูลรายการเล่น

en: Width
th: ความกว้าง

en: Songkick Concert Information
th: ข้อมูลรายละเอียดคอนเสิร์ตจาก Songkick

en: Concerts
th: คอนเสิร์ต

en: Reload Songkick
th: โหลดจาก Songkick ใหม่อีกครั้ง

en: Concert information is being fetched.
th: กำลังดึงข้อมูลคอนเสิร์ต

en: Songkick was not able to be downloaded. Please check your Internet connection: %1
th: ไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลจาก Songkick ได้ โปรดตรวจสอบการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตของคุณ: %1

en: There was no information found for this track
th: ไม่พบข้อมูลรายละเอียดใด ๆ ของแทร็กนี้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, artistLabel)
en: Artist
th: ศิลปิน

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, TabsSettings)
en: Current Track Settings
th: ตั้งค่าต่าง ๆ ของแทร็กปัจจุบัน

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Track
th: แทร็กที่

en: Unable to retrieve Wikipedia information: %1
th: ไม่สามารถรับข้อมูลรายละเอียดจากวิกิพีเดียได้: %1

en: No information found...
th: ไม่พบข้อมูลรายละเอียดใด ๆ ...

en: Configure Applets...
th: ปรับแต่งแอพเพล็ต...

en: ontour
th: ทัวร์คอนเสิร์ต

en: dates
th: วันที่

en: Do not show under Various Artists
th: ไม่สามารถแสดงภายใต้ศิลปินที่หลากหลายได้

en: Show under Various Artists
th: แสดงภายใต้ศิลปินหลากหลาย

en: %1 - Stopped %2
th: %1 - หยุด %2

en: Playback Ended Markers
th: เครื่องหมายให้เล่นจบ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Available formats
th: รูปแบบต่าง ๆ ที่เลือกใช้ได้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, oggButton)
en: Ogg Vorbis
th: เสียงรูปแบบ Ogg Vorbis

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, wavButton)
en: Wav
th: เสียงรูปแบบ Wav

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, advancedButton)
en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Loading remote collection from host %1
th: กำลังโหลดคลังดนตรีทางไกลจากโฮสต์ %1

en: Music share at %1
th: ดนตรีแบ่งปันที่ %1

en: Could not create directory: %1
th: ไม่สามารถสร้างไดเรคทอรีต่อไปนี้ได้: %1

en: Transferring: %1
th: กำลังถ่ายโอน: %1

en: Removing: %1
th: กำลังเอาออก: %1

en: Unknown Artist
th: ศิลปินที่ไม่รู้จัก

en: Unknown track
th: แทร็กที่ไม่รู้จัก

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, infoGroupBox)
en: Information
th: ข้อมูลรายละเอียด

en: Copying Tracks Failed
th: การคัดลอกแทร็กล้มเหลว

en: Tracks not copied: the device is already being copied to
th: ไม่ได้ทำการคัดลอกเพลง: อุปกรณ์นี้กำลังถูกคัดลอกอยู่แล้ว

en: Unsupported format: %1
th: รูปแบบแฟ้มที่ไม่รองรับ: %1

en: Already on device
th: อยู่บนอุปกรณ์อยู่แล้ว

en: Tracks not copied: the device already has these tracks
th: ไม่ได้ทำการคัดลอกเพลง: มีเพลงนี้ในอุปกรณ์อยู่แล้ว

en: Tracks not copied: the device has insufficient space
th: ไม่ได้ทำการคัดลอกเพลง: อุปกรณ์มีพื้นที่ว่างไม่เพียงพอ

en: Transferring Tracks to Device
th: กำลังถ่ายโอนแทร็กเสียงไปยังอุปกรณ์

en: %1 track failed to copy to the device | %1 tracks failed to copy to the device
th[0]: ล้มเหลวในการคัดลอกแทร็กเสียงไปยังอุปกรณ์จำนวน %1 แทร็ก

en: The track failed to copy to the device
th: ล้มเหลวในการคัดลอกแทร็กเสียงไปยังอุปกรณ์

en: Track not deleted: | Tracks not deleted:
th[0]: แทร็กที่ไม่ถูกลบ:

en: Deleting Track Failed | Deleting Tracks Failed
th[0]: การลบแทร็กล้มเหลว

en: %1 tracks are already being deleted from the device.
th: แทร็กเสียง %1 แทร็ก กำลังอยู่ในระหว่างการลบออกจากอุปกรณ์อยู่แล้ว

en: Removing Track from Device | Removing Tracks from Device
th[0]: กำลังลบแทร็กเสียงต่าง ๆ ออกจากอุปกรณ์

en: &Disconnect Device
th: &ยุติการเชื่อมต่อกับอุปกรณ์

en: Media Device playlists
th: รายการเล่นของอุปกรณ์เล่นสื่อ

[ctx: Podcasts on a media device]
en: Podcasts on %1
th: พ็อดแคสท์บน %1

en: Could not connect to MTP Device
th: ไม่สามารถติดต่อกับอุปกรณ์ MTP ได้

en: Could not copy track from device.
th: ไม่สามารถคัดลอกแทร็กเสียงจากอุปกรณ์ได้

en: Unknown Album
th: อัลบั้มที่ไม่รู้จัก

en: Unknown Genre
th: ประเภทที่ไม่รู้จัก

en: Could not delete item
th: ไม่สามารถลบรายการได้

en: Delete failed
th: การลบล้มเหลว

en: Could not save playlist.
th: ไม่สามารถบันทึกรายการเล่นได้

en: today
th: วันนี้

en: last week
th: สัปดาห์ที่แล้ว

en: last month
th: เดือนก่อน

en: two months ago
th: สองเดือนก่อน

en: three months ago
th: สามเดือนก่อน

en: &Delete Episode
th: ล&บตอน

en: Are you sure you want to delete this episode? | Are you sure you want to delete these %1 episodes?
th[0]: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการจะลบตอนทั้ง %1 ตอนนี้ออกไป ?

en: Yes, delete from %1.
th: ใช่ ลบออกจาก %1

en: &Delete Channel and Episodes
th: ล&บช่องและตอน

en: Configure USB Mass Storage Device
th: ปรับแต่งอุปกรณ์จัดเก็บข้อมูลแบบ USB

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, UmsConfiguration)
en: USB Mass Storage device configuration
th: ปรับแต่งอุปกรณ์จัดเก็บข้อมูลแบบ USB

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Name:
th: ชื่อ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_autoConnect)
en: Use automatically when connected
th: ใช้งานโดยอัตโนมัติเมื่อเชื่อมต่อแล้ว

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Music folder:
th: โฟลเดอร์ดนตรี:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Podcast folder:
th: โฟลเดอร์พ็อดแคสท์:

[ctx: The value is not known]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

[ctx: The Value is not known]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Stream (%1)
th: สายข้อมูล (%1)

en: Could not create a temporary file to download playlist.
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้มชั่วคราวสำหรับการดาวน์โหลดรายการเล่นได้

en: Downloading remote playlist
th: กำลังดาวน์โหลดรายการเล่นจากทางไกล

en: Playlist_%1
th: รายการเล่น_%1

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PodcastSettingsBase)
en: Podcast Configuration
th: ปรับแต่งค่าพ็อดแคสท์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, UrlLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_urlLabel)
en: URL:
th: ที่อยู่ URL:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_saveLocationlabel)
en: Save Location:
th: บันทึกที่อยู่:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, m_autoFetchCheck) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_autoFetchCheck)
en: When checked, Amarok will automatically scan the podcast for updates
th: หากเลือกตัวเลือกนี้ แอมอะร็อกจะทำการค้นหาพ็อดแคสท์เพื่อตรวจหาตัวใหม่ล่าสุดให้โดยอัตโนมัติ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_autoFetchCheck)
en: Automatically scan for updates
th: ทำการตรวจหาตัวใหม่ล่าสุดให้โดยอัตโนมัติ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, qgroupbox)
en: Media Download
th: ดาวน์โหลดสื่อ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, m_downloadRadio) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, m_downloadRadio)
en: Download media as soon as it becomes available
th: ให้ดาวน์โหลดสื่อทันทีที่มีให้โหลด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_downloadRadio)
en: Download when a&vailable
th: ดาวน์โหลดเมื่อมีให้โหลด

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, m_streamRadio) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, m_streamRadio)
en: Media must be explicitly downloaded, otherwise the podcast will be played from the remote server.
th: สื่อจะต้องถูกดาวน์โหลดไว้แล้ว หรือมิฉะนั้นพ็อดแคสท์จะถูกเล่นจากเซิร์ฟเวอร์จากระยะไกล

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_streamRadio)
en: Stream or download on re&quest
th: ฟังสายข้อมูลหรือดาวน์โหลดเมื่อร้&องขอ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, m_purgeCheck) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_purgeCheck)
en: If checked, Amarok will throw away old podcast episodes
th: หากเลือกตัวเลือกนี้ แอมอะร็อกจะลบพ็อดแคสท์ตอนเก่า ๆ ออกไป

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_purgeCheck)
en: Limit &number of episodes
th: จำกัด&จำนวนของตอน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_purgeCountLabel)
en: Keep maximum of:
th: เก็บจำนวนมากที่สุดที่:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, m_purgeCountSpinBox) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, m_purgeCountSpinBox)
en: The maximum number of podcast items to store
th: จำนวนของรายการพ็อดแคสท์ที่มากที่สุดที่จะเก็บไว้

[ctx: change options]
en: Configure %1
th: ปรับแต่ง %1

en:  Item |  Items
th[0]:  รายการ

en: Podcast
th: พ็อดแคสท์

en: &Configure
th: ปรับแ&ต่ง

en: &Remove Subscription
th: &ลบการบอกรับเป็นสมาชิก

en: &Download Episode
th: ดาวน์โหลดตอน

en: &Delete Downloaded Episode
th: ล&บตอน ที่ได้ดาวน์โหลดมาแล้ว

en: Already subscribed to %1.
th: แจ้งบอกรับกับ %1 อยู่แล้ว

en:  minute |  minutes
th[0]:  นาที

en: Configure Local Podcasts
th: ปรับแต่งพ็อดแคสท์ภายในระบบ

en: Unable to save podcast episode file to %1
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มตอนของพ็อดแคสท์ไปยัง %1 ได้

en: Downloading Podcast Media
th: กำลังดาวน์โหลดสื่อของพ็อดแคสท์

en: Downloading Podcast "%1"
th: กำลังดาวน์โหลดพ็อดแคสท์ "%1"

en: Local Podcasts
th: พ็อดแคสท์ภายใน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_intervalLabel)
en: Auto-update:
th: ปรับปรุงอัตโนมัติ:

[ctx: automatic updates turned off]
note: i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, m_autoUpdateInterval)
en: disabled
th: ไม่ใช้งาน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_baseDirLabel)
en: Base directory:
th: ไดเรกทอรีฐาน:

en: Importing podcast channel from %1
th: กำลังนำเข้าช่องของพ็อดแคสต์จาก %1

en: Updating podcast channel
th: กำลังปรับปรุงข้อมูลช่องของพ็อดแคสต์

en: Updating "%1"
th: กำลังปรับปรุง "%1"

en: unknown type
th: ไม่ทราบชนิด

[ctx: The amount of time since last played]
en: Never
th: ไม่เคยเล่น

[ctx: When this track was last played]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: One week ago | %1 weeks ago
th[0]: %1 สัปดาห์ก่อน

en: Yesterday
th: เมื่อวานนี้

en: One day ago | %1 days ago
th[0]: %1 วันก่อน

en: One hour ago | %1 hours ago
th[0]: %1 ชั่วโมงก่อน

en: One minute ago | %1 minutes ago
th[0]: %1 นาทีก่อน

en: Within the last minute
th: ภายในนาทีสุดท้าย

en: The future
th: ในอนาคต

[ctx: number of months ago]
en: %1M
th: %1 เดือนก่อน

[ctx: w for weeks]
en: %1w
th: %1 สัปดาห์ก่อน

[ctx: When this track was last played]
en: Tomorrow
th: พรุ่งนี้

[ctx: d for days]
en: %1d
th: %1 วันก่อน

[ctx: h for hours]
en: %1h
th: %1 ชั่วโมงก่อน

en: Fetching Cover
th: การรับข้อมูลภาพหน้าปก

en: Retrieved cover successfully for '%1'.
th: รับข้อมูลหน้าปกของ '%1' เสร็จสมบูรณ์แล้ว

en: Fetching cover for '%1' failed.
th: การดึงข้อมูลหน้าปกของ '%1' ล้มเหลว

en: Canceled fetching cover for '%1'.
th: การดึงข้อมูลหน้าปกของ '%1' ถูกยกเลิกแล้ว

en: Unable to find a cover for '%1'.
th: ค้นไม่พบหน้าปกของ '%1'

en: Fetch Cover | Fetch Covers
th[0]: ดึงข้อมูลหน้าปก

en: Fetch the artwork for this album | Fetch artwork for %1 albums
th[0]: ดึงข้อมูลหน้าปกอัลบั้ม %1 อัลบั้ม

en: Display Cover
th: แสดงหน้าปก

en: Display artwork for this album
th: แสดงหน้าปกของอัลบั้มนี้

en: Unset Cover | Unset Covers
th[0]: ไม่ใช้หน้าปก

en: Remove artwork for this album | Remove artwork for %1 albums
th[0]: ลบหน้าปกออกจากอัลบั้ม %1 อัลบั้ม

en: Are you sure you want to remove this cover from the Collection? | Are you sure you want to delete these %1 covers from the Collection?
th[0]: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบหน้าปก %1 อันนี้ออกไปจากคลังสื่อ ?

en: Set Custom Cover
th: ตั้งหน้าปกเอง

en: Set custom artwork for this album | Set custom artwork for these %1 albums
th[0]: ตั้งหน้าปกสำหรับอัลบั้ม %1 อัลบั้มนี้เอง

en: Select Cover Image File
th: เลือกแฟ้มรูปภาพสำหรับหน้าปก

en: Enter Custom Search
th: ป้อนการค้นหาด้วยตัวเอง

en: Fetching Large Cover
th: การรับข้อมูลหน้าปกขนาดใหญ่

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Search
th: ค้นหา

en: Search For More Results
th: ค้นหาผลลัพธ์ที่มากขึ้น

en: No Images Found
th: ไม่พบรูปภาพใด ๆ

en: 1 Image Found | %1 Images Found
th[0]: พบรูปภาพ %1 ภาพ

en: Notes
th: บันทึกย่อ

en: Cover Manager
th: เครื่องมือจัดการหน้าปก

en: Albums By
th: อัลบั้มโดย

en: All Artists
th: ศิลปินทั้งหมด

en: Enter search terms here
th: ป้อนคำค้นที่นี่

en: All Albums
th: อัลบั้มทั้งหมด

en: Albums With Cover
th: อัลบั้มมีหน้าปก

en: Albums Without Cover
th: อัลบั้มไม่มีหน้าปก

en: Fetch Missing Covers
th: ดึงข้อมูลหน้าปกที่ยังไม่มี

en: Fetching
th: ทำการรับค่า

en: Loading
th: ทำการโหลด

[ctx: The fetching is done.]
en: Finished.
th: เสร็จสิ้น

en:  Cover not found |  <b>%1</b> covers not found
th[0]:  ไม่พบหน้าปก <b>%1</b> ปก

en: Fetching cover for %1 - %2...
th: ดึงข้อมูลหน้าปกของ %1 - %2...

en: Fetching cover for %1...
th: ดึงข้อมูลหน้าปกของ %1...

en: Fetching 1 cover:  | Fetching <b>%1</b> covers... :
th[0]: กำลังดึงข้อมูลหน้าปกของ <b>%1</b>

en: 1 fetched | %1 fetched
th[0]: ดึงข้อมูล %1 แล้ว

en: 1 not found | %1 not found
th[0]: ไม่พบ %1

en: Connecting...
th: กำลังเชื่อมต่อ...

en: 1 result for "%2" | %1 results for "%2"
th[0]: ผลลัพธ์ %1 ตัวของ "%2"

en: 1 album | %1 albums
th[0]: %1 อัลบั้ม

en: Cover Image
th: ภาพหน้าปก

en: No Artist
th: ไม่มีศิลปิน

en: Cover View
th: แสดงภาพหน้าปก

en: Rescan your entire collection. This will <i>not</i> delete any statistics.
th: ตรวจค้นคลังสื่ออีกครั้งอย่างเต็มรูปแบบ แต่จะ<i>ไม่มี</i>การลบค่าสถิติใด ๆ

en: &Watch folders for changes
th: &คอยเฝ้าดูการเปลี่ยนแปลงของโฟลเดอร์

en: If selected, Amarok will read all subfolders.
th: หากเลือกตัวเลือกนี้ แอมอะร็อกจะทำการอ่านโฟลเดอร์ย่อยทั้งหมด

en: Rescan '%1'
th: ตรวจค้น '%1' อีกครั้ง

en: Import Collection
th: นำเข้าคลังสื่อ

en: Migrating
th: การย้ายฐาน

en: <b><font color='red'>Failed:</font></b> No tracks were imported
th: <b><font color='red'>ทำงานล้มเหลว:</font></b> ไม่สามารถนำเข้าแทร็กใด ๆ ได้

en: <b><font color='green'>Success:</font></b> Imported %1 track | <b><font color='green'>Success:</font></b> Imported %1 tracks
th[0]: <b><font color='green'>ความสำเร็จ:</font></b> นำเข้าแล้ว %1 แทร็ก

en: <b><font color='red'>Failed:</font></b> Unable to import statistics
th: <b><font color='red'>ทำงานล้มเหลว:</font></b> ไม่สามารถนำเข้าสถิติใด ๆ ได้

en: <b><font color='red'>Error:</font></b> %1
th: <b><font color='red'>ข้อผิดพลาด:</font></b> %1

[ctx: Track has been imported, format: Artist - Track]
en: Imported <b>%1 - %2</b>
th: นำเข้า <b>%1 - %2</b> แล้ว

[ctx: Track has been imported, format: Artist - Track (Album)]
en: Imported <b>%1 - %2 (%3)</b>
th: นำเข้า <b>%1 - %2 (%3)</b> แล้ว

[ctx: Track has been discarded, format: Url]
en: Discarded <b><font color='gray'>%1</font></b>
th: ละทิ้ง <b><font color='gray'>%1</font></b> แล้ว

[ctx: Track has been imported by tags, format: Artist - Track, from Url, to Url]
en: Imported <b><font color='green'>%1 - %2</font></b><br/>&nbsp;&nbsp;from %3<br/>&nbsp;&nbsp;to %4
th: นำเข้า <b><font color='green'>%1 - %2</font></b><br/>&nbsp;&nbsp;จาก %3<br/>&nbsp;&nbsp;ไปยัง %4 แล้ว

[ctx: Track has been imported by tags, format: Artist - Track (Album), from Url, to Url]
en: Imported <b><font color='green'>%1 - %2 (%3)</font></b><br/>&nbsp;&nbsp;from %4<br/>&nbsp;&nbsp;to %5
th: นำเข้า <b><font color='green'>%1 - %2 (%3)</font></b><br/>&nbsp;&nbsp;จาก %4<br/>&nbsp;&nbsp;ไปยัง %5 แล้ว

en: AND
th: และ

en: OR
th: หรือ

en: Edit Filter
th: แก้ไขตัวกรอง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbAnd)
en: and
th: และ

en: Configure Equalizer
th: ปรับแต่งอิควอไลเซอร์

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, eqPresets)
en: List of available equalizer presets.
th: ดูรายการชุดสำเร็จของอิควอไลเซอร์ที่มีให้ใช้

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, eqPresetSaveBtn)
en: Save changes of currently selected preset
th: บันทึกความเปลี่ยนแปลงของชุดสำเร็จปัจจุบันที่เลือกไว้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, eqPresetSaveBtn)
en: Save
th: จัดเก็บ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, eqPresetDeleteBtn)
en: Delete currently selected preset. Not available for built-in presets.
th: ลบชุดสำเร็จปัจจุบันที่เลือกไว้ แต่ใช้ไม่ได้กับชุดสำเร็จที่ติดมากับโปรแกรม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, eqPresetResetBtn)
en: Reset to Default
th: ปรับกลับไปใช้ค่าปริยาย

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, eqBandsGroupBox)
en: Bands
th: ย่านความถี่ต่าง ๆ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, eqPreampLabel)
en: Preamp
th: พรีแอมป์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, eqBand0Label) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, eqBand1Label) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, eqBand2Label) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, eqBand3Label) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, eqBand4Label) i18n:
en: Hz
th: เฮิรตซ์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, cancelButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pushButton_cancel)
en: &Cancel
th: &ยกเลิก

en: %1 or %2
th: %1 หรือ %2

en: Artist's Initial
th: ชื่อย่อศิลปิน

en: File Extension of Source
th: ส่วนขยายแฟ้มของต้นฉบับ

en: Track Number
th: หมายเลขแทร็ก

en: You can use the following tokens:
th: คุณสามารถใช้สัญลักษณ์ต่อไปนี้ได้:

en: If you surround sections of text that contain a token with curly-braces, that section will be hidden if the token is empty.
th: หากคุณคร่อมส่วนของข้อความที่มีสัญลักษณ์อยู่ด้วยวงเล็บปีกกา ส่วนนั้น ๆ จะถูกซ่อนไว้ หากสัญลักษณ์ว่างเปล่า

en: There is a filename conflict, existing files will be overwritten.
th: มีชื่อแฟ้มที่ขัดแย้งกัน แฟ้มที่มีอยู่ก่อนแล้วจะถูกเขียนทับ

en: There is a filename conflict, existing files will not be changed.
th: มีชื่อแฟ้มที่ขัดแย้งกัน แฟ้มที่มีอยู่ก่อนแล้วจะไม่ถูกแก้ไขใด ๆ

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, OrganizeCollectionDialogBase)
en: Organize Files
th: จัดการแฟ้มต่าง ๆ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, folderLabel)
en: Base directory under which to put files
th: ชื่อไดเรกทอรีฐานที่จะใช้เก็บแฟ้มไว้ภายใน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, folderLabel)
en: C&ollection Folder:
th: โฟลเดอร์&คลังสื่อ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QToolButton, optionsButton) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, optionsFrame)
en: Options
th: ตัวเลือกต่าง ๆ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, previewBox)
en: Destination Preview
th: แสดงตัวอย่างการเปลี่ยนชื่อ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, overwriteCheck)
en: If checked, overwrite files of the same name without asking.
th: หากกาเลือกเอาไว้ จะทำการเขียนทับแฟ้มที่มีชื่อเหมือนกัน โดยไม่มีการถามใด ๆ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, overwriteCheck)
en: Overwrite &Destination
th: ให้เขี&ยนทับแฟ้มที่หมาย

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, OrganizeCollectionsOptions)
en: Character Replacement
th: การแทนที่ตัวอักษร

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, spaceCheck)
en: If checked, convert spaces to underscores.
th: หากเลือกไว้ จะทำการเปลี่ยนวรรคเป็นเครื่องหมาย underscore (_)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, asciiCheck)
en: Restrict to &ASCII
th: จำกัดตาม &ASCII

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, replaceLabel1)
en: Replace
th: แทนที่

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, regexpEdit)
en: Regular expression
th: เงื่อนไขการค้นหา

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, replaceEdit)
en: Character string
th: สตริงตัวอักษร

en: Tags
th: ป้ายกำกับ

[ctx: The value for this tag is not known]
en: Unknown
th: ไม่รู้จัก

en: Track Details: %1 by %2
th: ข้อมูลต่าง ๆ ของแทร็ก: %1 โดย %2

[ctx: The amount of tracks being edited]
en: 1 Track | Information for %1 Tracks
th[0]: ข้อมูลของแทร็กต่าง ๆ ทั้ง %1 แทร็ก

en: <b>%1</b> by <b>%2</b>
th: <b>%1</b> โดย <b>%2</b>

en: <b>%1</b> by <b>%2</b> on <b>%3</b>
th: <b>%1</b> โดย <b>%2</b> ในอัลบั้ม <b>%3</b>

en: Editing 1 file | Editing %1 files
th[0]: กำลังแก้ไข %1 แฟ้ม

[ctx: The collection this track is part of]
en: None
th: ไม่มี

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, TagDialogBase)
en: Track Information
th: ข้อมูลรายละเอียดของแทร็ก

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, summaryTab)
en: S&ummary
th: &สรุป

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, rightHeaderLabel)
en: Statistics
th: สถิติ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lenghtLabel)
en: Length:
th: ความยาว:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, bitrateLabel)
en: Bit rate:
th: อัตราบิท:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, samplerateLabel)
en: Sample rate:
th: อัตราสุ่มตัวอย่าง (Hz):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, sizeLabel)
en: Size:
th: ขนาด:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, formatLabel)
en: Format:
th: รูปแบบ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, collectionLabel)
en: Collection:
th: คลังสื่อ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ratingLabel)
en: Rating:
th: ระดับความชื่นชอบ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, scoreLabel)
en: Score:
th: คะแนน:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tagsTab)
en: Ta&gs
th: ป้าย&กำกับ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: T&itle:
th: &ชื่อแทร็ก:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_2)
en: &Artist:
th: ศิ&ลปิน:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_3_2)
en: &Composer:
th: ผู้ป&ระพันธ์:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_3)
en: Al&bum:
th: อั&ลบั้ม:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_4)
en: &Genre:
th: &ประเภท:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_5)
en: &Year:
th: &ปี:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel_comment)
en: Co&mment:
th: หมายเ&หตุ:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, lyricsTab)
en: L&yrics
th: เนื้&&อร้อง

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, labelsTab)
en: La&bels
th: ป้าย&ต่าง ๆ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Custom labels for this item:
th: ป้ายชื่อต่าง ๆ สำหรับรายการนี้:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeButton)
en: Remove
th: เอาออก

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, locationLabel)
en: Location:
th: ตำแหน่ง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pushButton_previous)
en: &Previous
th: &ก่อนหน้า

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pushButton_next)
en: &Next
th: &ถัดไป

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pushButton_ok)
en: Sa&ve && Close
th: บันทึ&กแล้วปิด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbCase)
en: Edit &case
th: แก้ไขตัว&พิมพ์เล็ก/ใหญ่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbTitleCase)
en: &Title case
th: ตัวพิมพ์เล็ก/ใหญ่ของ&ชื่อแทร็ก

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbFirstLetter)
en: &First letter of every word uppercase
th: ให้อักษรตัวแร&กของทุกคำเป็นตัวพิมพ์ใหญ่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbAllUpper)
en: All &uppercase
th: ปรับเป็นตัวพิมพ์ใ&หญ่ทั้งหมด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbAllLower)
en: All &lowercase
th: ปรับเป็นตัวพิมพ์เ&ล็กทั้งหมด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbEliminateSpaces)
en: Remove trailing &spaces in tags
th: ลบช่อ&งว่างที่อยู่ท้ายป้ายกำกับออก

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbReplaceUnderscores)
en: Replace &underscores with spaces
th: แ&ทนที่ ตัวขีดเส้นใต้ (_) ด้วยช่องว่าง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_23)
en: Composer:
th: ผู้ประพันธ์:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_24)
en: Year:
th: ปี:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_27)
en: Comment:
th: ความเห็น:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_26)
en: Album:
th: อัลบั้ม:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_28)
en: Genre:
th: ประเภท:

en: Unknown album
th: ไม่ทราบอัลบั้ม

en: Unknown artist
th: ไม่ทราบศิลปิน

en: Unknown genre
th: ไม่ทราบประเภท

en: Generating playlist...
th: กำลังสร้างรายการเล่น...

en: Invert condition
th: กลับค่าของเงื่อนไข

en: Too many errors encountered in playlist. Playback stopped.
th: มีข้อผิดพลาดต่าง ๆ เกิดขึ้นจำนวนมากในรายการเล่น หยุดทำการเล่นกลับแล้ว

[ctx: track by artist on album]
en: <b>%1</b> by <b>%2</b> on <b>%3</b>
th: <b>%1</b> โดย <b>%2</b> ในอัลบั้ม <b>%3</b>

[ctx: track by artist]
en: <b>%1</b> by <b>%2</b>
th: <b>%1</b> โดย <b>%2</b>

[ctx: track on album]
en: <b>%1</b> on <b>%2</b>
th: <b>%1</b> ในอัลบั้ม <b>%2</b>

[ctx: track from source]
en: from <b>%1</b>
th:  ในอัลบั้ม <b>%1</b>

en: Manual
th: ปรับเอง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, serverList) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelUsername) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_usernameLabel)
en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_hostnameLabel)
en: Hostname
th: ชื่อเครื่อง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_portLabel)
en: Port
th: พอร์ต

en: Banshee
th: แบนชี (Banshee)

en: Rhythmbox
th: ริทึมบ็อกซ์ (Rhythmbox)

en: Now playing
th: สื่อที่กำลังเล่นอยู่

en: Lyrics data could not be parsed
th: ไม่สามารถวิเคราะห์คำของข้อมูลเนื้อร้องได้

en: No information available for this track
th: ไม่มีข้อมูลของแทร็กเสียงนี้

en: Bart 'Where are my toothpicks' Cerneels
th: Bart 'ไม้จิ้มฟันของฉันอยู่ไหนเนี่ย' Cerneels

en: Developer (Stecchino)
th: ผู้พัฒนา (Stecchino)

en: Project founder (markey)
th: ผู้ริเริ่มโครงการ (markey)

en: Developer (Teo`)
th: ผู้พัฒนา (Teo`)

en: Ian 'The Beard' Monroe
th: Ian 'พี่เครา' Monroe

en: Developer (eean)
th: ผู้พัฒนา (eean)

en: Developer (jefferai)
th: ผู้พัฒนา (jefferai)

en: Developer (lfranchi)
th: ผู้พัฒนา (lfranchi)

en: Developer (maxx_k)
th: ผู้พัฒนา (maxx_k)

en: Nikolaj Hald 'Also very hot' Nielsen
th: Nikolaj Hald 'ผู้เร่าร้อน' Nielsen

en: Developer (nhn)
th: ผู้พัฒนา (nhn)

en: Developer (sebr)
th: ผู้พัฒนา (sebr)

en: Developer (xevix)
th: ผู้พัฒนา (xevix)

en: Developer, Replay Gain support
th: ผู้พัฒนา รองรับส่วนการวนเล่น

en: Windows porting
th: พอร์ตไปยังระบบวินโดวส์

en: Usability
th: ปรับให้ใช้งานง่าย

en: Dan 'Hey, it compiled...' Meltzer
th: Dan 'เฮ้ มันถูกคอมไพล์แล้ว...' Meltzer

en: Developer (hydrogen)
th: ผู้พัฒนา (hydrogen)

en: Icons
th: ภาพไอคอน

en: Artwork
th: งานอาร์ตเวิร์ก

en: Developer
th: ผู้พัฒนา

en: Context view
th: มุมมองส่วนเกี่ยวพันกับสื่อ

en: Former contributors
th: ผู้มีส่วนร่วมก่อนหน้านี้

en: People listed below have contributed to Amarok in the past. Thank you!
th: รายชื่อด้านล่างนี้คือผู้ที่ช่วยกันสร้างช่วยกันทำแอมอะร็อกในอดีตที่ผ่านมา ขอขอบคุณอย่างแท้จริง

en: Patches
th: แพตช์ต่าง ๆ

en: MySQL support
th: รองรับฐานข้อมูล MySQL

en: Postgresql support
th: รองรับฐานข้อมูล Postgresql

en: Icons and image work
th: ภาพไอคอนต่าง ๆ และงานอาร์ตเวิร์ก

en: Local Music
th: คลังสื่อภายในระบบ

en: Local sources of content
th: แหล่งจัดเก็บสื่อต่าง ๆ ภายในระบบ

en: Internet
th: อินเทอร์เน็ต

en: Online sources of content
th: แหล่งจัดเก็บสื่อต่าง ๆ แบบออนไลน์

en: Playlists
th: รายการเล่น

en: Various types of playlists
th: รายการเล่นหลากหลายประเภท

en: Browse local hard drive for content
th: เรียกดูเนื้อหาจากฮาร์ดไดรฟ์ภายใน

[ctx: @item:inmenu]
en: &View
th: &มุมมอง

en: Lock Layout
th: ล็อคการจัดมุมมอง

en: <qt>Closing the main window will keep Amarok running in the System Tray. Use <B>Quit</B> from the menu, or the Amarok tray icon to exit the application.</qt>
th: <qt>การปิดหน้าต่างหลักนั้นไม่ได้เป็นการปิดโปรแกรมแอมอะร็อก เนื่องจากแอมอะร็อกจะยังคงทำงานต่อไปอยู่ที่ถาดระบบ หากต้องการออกจากโปรแกรมจริง ๆ ให้เรียกใช้คำสั่ง <B> ออก</B> ได้จากเมนูของหน้าต่างหลัก หรือที่เมนูของไอคอนแอมอะร็อกในถาดระบบแทน</qt>

en: Docking in System Tray
th: พักโปรแกรมไว้ในถาดระบบ

en: Play Media (Files or URLs)
th: เล่นสื่อ (แฟ้มหรือที่อยู่ URL)

en: Add Media (Files or URLs)
th: เพิ่มสื่อ (แฟ้มหรือที่อยู่ URL)

en: Add Stream
th: เพิ่มสายข้อมูล

en: Enter Stream URL:
th: ป้อนที่อยู่ URL ของสายข้อมูล:

en: &Add Media...
th: เ&พิ่มสื่อ...

[ctx: clear playlist]
en: &Clear Playlist
th: &ล้างรายการเล่น

[ctx: Remove duplicate and dead (unplayable) tracks from the playlist]
en: Re&move Duplicates
th: เ&อารายการที่ซ้ำกันออก

en: &Add Stream...
th: เ&พิ่มสายข้อมูล...

en: &Export Playlist As...
th: &ส่งออกรายการเล่น...

en: Equalizer
th: อิควอไลเซอร์

en: Bookmark Context Applets
th: ทำคั่นหน้าแอพเพล็ตส่วนเกี่ยวพันกับสื่อ

en: Play Media...
th: เล่นสื่อ...

en: Update Collection
th: ปรับปรุงคลังสื่อ

en: Previous Track
th: แทร็กก่อนหน้า

en: Next Track
th: แทร็กถัดไป

en: Increase Volume
th: เพิ่มระดับเสียง

en: Decrease Volume
th: ลดระดับเสียง

en: Toggle Main Window
th: แสดง/ซ่อนหน้าต่างหลัก

en: Toggle Full Screen
th: เปิด/ปิดโหมดเต็มหน้าจอ

en: Search playlist
th: ค้นในรายการเล่น

en: Show active track
th: แสดงแทร็กเสียงที่ใช้อยู่

en: Show Notification Popup
th: แสดงหน้าต่างผุดของการแจ้งให้ทราบ

en: Mute Volume
th: ตัดเสียง

en: Queue Track
th: ส่งแทร็กเข้าคิวรอเล่น

en: Rate Current Track: 1
th: จัดอันดับให้แทร็กปัจจุบันเป็นระดับ: 1

en: Rate Current Track: 2
th: จัดอันดับให้แทร็กปัจจุบันเป็นระดับ: 2

en: Rate Current Track: 3
th: จัดอันดับให้แทร็กปัจจุบันเป็นระดับ: 3

en: Rate Current Track: 4
th: จัดอันดับให้แทร็กปัจจุบันเป็นระดับ: 4

en: Rate Current Track: 5
th: จัดอันดับให้แทร็กปัจจุบันเป็นระดับ: 5

en: &About Amarok
th: เกี่ยวกับแ&อมอะร็อก

en: &Report Bug...
th: &รายงานข้อผิดพลาด...

en: &Music
th: &ดนตรี

en: &Amarok
th: แ&อมอะร็อก

en: &Playlist
th: &รายการเล่น

en: &Tools
th: เ&ครื่องมือ

en: &Settings
th: &ตั้งค่า

en: Paused  ::  %1
th: หยุดชั่วคราว  ::  %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, clearButton)
en: &Clear
th: ล้าง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, requestList)
en: Length
th: ความยาว

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, requestList)
en: Info
th: ข้อมูล

en: Playlist Layouts
th: การแสดงรายการเล่น

en: Configuration for
th: การปรับแต่งสำหรับ

en: Width:
th: ความกว้าง:

en: Fit content
th: พอดีกับเนื้อหา

en: Fit the element text
th: พอดีกับข้อความของรายการ

en: Alignment:
th: การจัดวาง:

en: Font:
th: แบบอักษร:

en: Configuration for '%1'
th: การปรับแต่ง '%1'

en: Delete playlist layout
th: ลบการจัดวางรายการเล่น

en: Default Layout
th: การแสดงแบบปริยาย

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, PlaylistLayoutEditDialog)
en: Playlist Layout Editor
th: เครื่องมือแก้ไขการจัดวางรายการเล่น

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Available Layouts
th: การจัดวางที่มีให้เลือกใช้

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Layout
th: การจัดวาง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, inlineControlsChekbox)
en: Show inline playback controls
th: แสดงส่วนควบคุมการเล่นไว้ภายในบรรทัด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Group By
th: จัดกลุ่มตาม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, tooltipsCheckbox)
en: Show tooltips
th: แสดงทูลทิป

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, previewButton)
en: Preview
th: ฟังตัวอย่างแทร็ก

en: Track Progression
th: ความคืบหน้าของแทร็ก

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Repeat Track
th: เล่นแทร็กซ้ำ

en: Repeat Album
th: เล่นอัลบั้มซ้ำ

en: Repeat Playlist
th: เล่นรายการเล่นซ้ำ

en: Random Tracks
th: สุ่มเล่นแทร็ก

en: Random Albums
th: สุ่มเล่นอัลบั้ม

en: Favor
th: ชื่นชอบ

en: Higher Scores
th: มีคะแนนสูงกว่า

en: Higher Ratings
th: มีการจัดอันดับสูงกว่า

en: Not Recently Played
th: ที่ไม่ได้เล่นเมื่อเร็ว ๆ นี้

[ctx: 'Cover image' playlist column name and token for playlist layouts]
en: Cover image
th: ภาพหน้าปก

[ctx: 'Directory' playlist column name and token for playlist layouts]
en: Directory
th: ไดเรกทอรี

[ctx: 'File name' playlist column name and token for playlist layouts]
en: File name
th: ชื่อแฟ้ม

[ctx: 'Group length' (total play time of group) playlist column name and token for playlist layouts]
en: Group length
th: ความยาวกลุ่ม

[ctx: 'Group tracks' (number of tracks in group) playlist column name and token for playlist layouts]
en: Group tracks
th: จำนวนแทร็กของกลุ่ม

[ctx: 'Labels' playlist column name and token for playlist layouts]
en: Labels
th: ป้ายต่าง ๅ

[ctx: 'Mood' playlist column name and token for playlist layouts]
en: Mood
th: อารมณ์

[ctx: 'Source' (local collection, Magnatune.com, last.fm, ... ) playlist column name and token for playlist layouts]
en: Source
th: แหล่งจัดเก็บ

[ctx: 'Title' (track name) playlist column name and token for playlist layouts]
en: Title
th: ชื่อแทร็ก

[ctx: 'Title (with track number)' (track name prefixed with the track number) playlist column name and token for playlist layouts]
en: Title (with track number)
th: ชื่อแทร็ก (พร้อมหมายเลขแทร็ก)

en: &Save Current Playlist
th: &บันทึกรายการเล่นปัจจุบัน

en: &Save playlist to "%1"
th: &บันทึกรายการเล่นไปที่ "%1"

[ctx: %1 is number of tracks, %2 is time]
en: %1 track (%2) | %1 tracks (%2)
th[0]: แทร็กเสียง %1 รายการ (%2)

[ctx: %1 is number of tracks]
en: %1 track | %1 tracks
th[0]: %1 แทร็ก

[ctx: The name of the file this track is stored in]
en: Filename
th: ชื่อแฟ้ม

en: Disc Number
th: หมายเลขแผ่นดิสก์

[ctx: The Track number for this item]
en: Track
th: แทร็กที่

en: BPM
th: จังหวะต่อนาที

en: Comment
th: ความเห็น

[ctx: The location on disc of this track]
en: Directory
th: ไดเรกทอรี

en: Bitrate
th: อัตราบิท

en: Sample Rate
th: อัตราสุ่มตัวอย่าง (Hz)

en: Rating
th: การจัดอันดับ

[ctx: Column name]
en: Last Played
th: เล่นครั้งสุดท้าย

en: Mood
th: อารมณ์

en: File Size
th: ขนาดแฟ้ม

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, dequeueTrackButton)
en: Dequeue Track
th: เอาแทร็กออกจากคิวรอเล่น

en: Start typing to progressively search through the playlist
th: พิมพ์เพื่อเริ่มทำการค้นหาในรายการเล่น

en: Tracks
th: แทร็ก

en: Albums
th: อัลบั้ม

en: Artists
th: ศิลปิน

en: Composers
th: ผู้ประพันธ์

en: Years
th: ปี

en: Show only matches
th: แสดงเฉพาะที่เข้าคู่กันเท่านั้น

en: Search Preferences
th: ปรับแต่งการค้นหา

en: Tracks Added
th: แทร็กเสียงถูกเพิ่ม

en: Tracks Removed
th: แทร็กเสียงถูกเอาออก

en: Stop Playing After This Track
th: หยุดเล่นหลังจากจบแทร็กนี้

en: Remove From Playlist
th: เอาออกจากรายการเล่น

en: Select Source
th: เลือกแหล่งจัดเก็บ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_Strictness) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_StrictnessInt) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_strictnessDate) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_StrictnessTime) i18n: ectx: property (text), widget (
en: Match:
th: เข้าคู่กับ:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox_Comparison) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox_ComparisonInt) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox_ComparisonTime) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox_Compa
en: equal to
th: เท่ากับ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox_ComparisonInt) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox_ComparisonTime) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox_ComparisonRating) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox
en: less than
th: น้อยกว่า

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox_Field)
en: tracks
th: แทร็ก

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox_ComparisonInt) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox_ComparisonTime) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox_ComparisonRating)
en: greater than
th: มากกว่า

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox_ComparisonString)
en: starts with
th: ขึ้นต้นด้วย

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox_ComparisonString)
en: ends with
th: ลงท้ายด้วย

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox_ComparisonString)
en: contains
th: บรรจุคำนี้อยู่

en: title
th: ชื่อ

en: genre
th: ประเภท

en: composer
th: ผู้ประพันธ์

en: comment
th: ความเห็น

en: length
th: ความยาว

en: score
th: คะแนน

en: rating
th: การจัดอันดับ

en: Playlist Files on Disk
th: แฟ้มรายการเล่นบนดิสก์

en: The playlist file "%1" could not be loaded.
th: ไม่สามารถโหลแฟ้มรายการเล่น "%1" ได้

en: Local playlists stored in the database
th: รายการเล่นภายในระบบที่ถูกจัดเก็บไว้ในฐานข้อมูล

en: Scanning music
th: กำลังตรวจค้นเพลง

en: Authentication Error
th: การตรวจสอบสิทธิ์ผิดพลาด

en: Use Amarok as a seamless frontend to your Ampache server. This lets you browse and play all the Ampache contents from within Amarok.
th: ใช้แอมอะร็อกเป็นเครื่องเล่นสื่อของบริการ Ampache ของคุณ ซึ่งจะให้คุณได้ทำการค้นและเล่นเนื้อหาต่าง ๆ ท้งหมดของ Ampache ได้จากภายในแอมอะร็อก

en: Ampache Server %1
th: แม่ข่ายบริการ Ampache %1

en: <p>No information found for this track.</p>
th: <p>ไม่พบข้อมูลรายละเอียดใด ๆ ของแทร็กนี้</p>

en: <p>No information found for this album.</p>
th: <p>ไม่พบข้อมูลรายละเอียดใด ๆ ของอัลบั้มนี้</p>

en: <p>No information found for this artist.</p>
th: <p>ไม่พบข้อมูลรายละเอียดใด ๆ ของศิลปินนี้</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, testLogin)
en: &Test Login
th: &ทดสอบการล็อกอิน

en: Subscribe
th: บอกรับ

en: Testing...
th: กำลังทดสอบ...

en: Failed
th: ล้มเหลว

[ctx: The operation completed as expected]
en: Success
th: สำเร็จ

en: Either the username or the password is incorrect, please correct and try again
th: ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง โปรดแก้ไขให้ถูกต้องแล้วลองใหม่อีกครั้ง

en: No description available...
th: ไม่มีคำอธิบาย...

en: From Jamendo.com
th: จาก Jamendo.com

en: A site where artists can freely share their music
th: เว็บไซต์ที่เหล่าศิลปินสามารถจะร่วมแบ่งปันผลงานของพวกเขา

[ctx: Fetch new information from the website]
en: Update
th: ปรับปรุง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, typeComboBox)
en: Download
th: ดาวน์โหลด

note: i18n("Artist") ); connect( action, SIGNAL(triggered(bool)), SLOT(sortByArtist()) ); action = filterMenu->addAction( i18n( "Artist / Album" ) ); connect( action, SIGNAL(triggered(bool)), SLOT(sortByArtistAlbum()) ); action = filterMenu->addAction( i18n( "Album" ) ); connect( action, SIGNAL(triggered(
en: Genre / Artist
th: ประเภท / ศิลปิน

en: Genre / Artist / Album
th: ประเภท / ศิลปิน / อัลบั้ม

en: Updating the local Jamendo database.
th: กำลังปรับปรุงฐานข้อมูล Jamendo ภายใน

[ctx: First part of: Jamendo.com database update complete. Added 3 tracks on 4 albums from 5 artists.]
en: Jamendo.com database update complete. Added 1 track on  | Jamendo.com database update complete. Added %1 tracks on
th[0]: การปรับปรุงฐานข้อมูลของ Jamendo.com เสร็จสมบูรณ์แล้ว มีการเพิ่มแทร็ก %1 แทร็กบน

[ctx: Middle part of: Jamendo.com database update complete. Added 3 tracks on 4 albums from 5 artists.]
en: 1 album from  | %1 albums from
th[0]: %1 อัลบั้มจาก

[ctx: Last part of: Jamendo.com database update complete. Added 3 tracks on 4 albums from 5 artists.]
en: 1 artist. | %1 artists.
th[0]: %1 ศิลปิน

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox3)
en: Last.fm Profile
th: โพรไฟล์ของ last.fm

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox2)
en: Last.fm Services
th: บริการ Last.fm

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_SubmitPlayedSongs)
en: &Submit tracks
th: &ส่งมอบแทร็กต่าง ๆ

en: Last.fm: The social music revolution
th: Last.fm: ปฏิวัติการฟังเพลงของสังคม

en: Last.fm: Love
th: Last.fm: รัก

en: Enter an artist name
th: ป้อนชื่อของศิลปิน

en: Enter a tag
th: ป้อนป้ายกำกับ

en: Play Count: %1 play | Play Count: %1 plays
th[0]: จำนวนครั้งที่เล่น: %1 ครั้ง

en: Create a Custom Last.fm Station
th: สร้างสถานี Last.fm ที่ปรับแต่งเอง

en: Tag
th: ป้ายกำกับ

en: User
th: ผู้ใช้

en: %1's Streams
th: สายข้อมูลของ %1

en: Global Tags
th: ป้ายกำกับส่วนรวม

en: Friends' Loved Radio
th: รายการวิทยุสุดโปรดของเพื่อน ๆ

en: Friends' Personal Radio
th: รายการวิทยุส่วนตัวของเพื่อน ๆ

[ctx: The operation was rejected by the server]
en: Failed
th: ล้มเหลว

en: Personal Radio
th: รายการวิทยุส่วนตัว

en: My Recommendations
th: รายการแนะนำของฉัน

en: My Radio Station
th: สถานีวิทุของฉัน

en: My Top Artists
th: ศิลปินสุดโปรดของฉัน

en: My Tags
th: ป้ายกำกับของฉัน

en: Friends
th: เพื่อน ๆ ของฉัน

en: Last.fm: &Ban
th: Last.fm: แ&บน

en: Ctrl+B
th: Ctrl+บ

en: Ban this track
th: แบนแทร็กนี้

en: Last.fm: &Skip
th: Last.fm: &ข้าม

en: Ctrl+S
th: Ctrl+ข

en: Skip this track
th: ข้ามแทร็กนี้

en: Global Tag Radio: "%1"
th: รายการวิทยุแท็กส่วนรวม: "%1"

en: User Tag Radio: "%1"
th: รายการวิทยุแท็กผู้ใช้: "%1"

en: Similar Artists to "%1"
th: ศิลปินที่คล้ายกันกับ "%1"

en: Artist Fan Radio: "%1"
th: รายการวิทยุแฟน ๆ ของศิลปิน: "%1"

en: %1's Neighbor Radio
th: รายการวิทยุเพื่อนร่วมรสนิยมของ %1

en: %1's Personal Radio
th: รายการวิทยุส่วนตัวของ %1

en: %1's Recommended Radio
th: รายการวิทยุที่ขอแนะนำของ %1

en: %1's Recommended Radio (Popularity %2)
th: รายการวิทยุที่แนะนำของ %1 (ความนิยม %2)

en: Group Radio: %1
th: รายการวิทยุกลุ่ม: %1

en: Track Radio
th: รายการวิทยุโดยเพลง

en: Artist Radio
th: รายการวิทยุโดยศิลปิน

en: Last.fm is cool...
th: Last.fm มันเยี่ยมมากเลย...

en: Play Similar Artists from Last.fm
th: เล่นเพลงของนักร้องเดียวกันนี้จาก Last.fm

en: Downloading '%1' by %2 from Magnatune.com
th: กำลังดาวน์โหลด '%1' จาก %2 จากบริการ Magnatune.com

en: Downloading album from Magnatune.com
th: กำลังดาวน์โหลดอัลบั้มจากบริการ Magnatune.com

en: Adding album cover to collection
th: เพิ่มหน้าปกอัลบั้มไปยังคลังสื่อ

en: Preview Tracks
th: ฟังตัวอย่างแทร็ก

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, isMemberCheckbox)
en: I am a member
th: ฉันเป็นสมาชิก

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Membership type:
th: ประเภทสมาชิก:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, typeComboBox)
en: Stream
th: สายข้อมูล

[ctx: Username for logins to Magnatune]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Password:
th: รหัสผ่าน:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Preview stream type:
th: เล่นตัวอย่างเพลงชนิด:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, streamTypeComboBox)
en: Ogg
th: สื่อเสียงประเภท Ogg

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, streamTypeComboBox)
en: High Quality Mp3
th: สื่อเสียงประเภท Mp3 คุณภาพสูง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, streamTypeComboBox)
en: Low Quality Mp3
th: สื่อเสียงประเภท Mp3 คุณภาพต่ำ

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, magnatuneDownloadDialogBase)
en: Magnatune.com Album Download
th: ดาวน์โหลดอัลบั้ม Magnatune.com

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox1)
en: Download options
th: ตัวเลือกการดาวน์โหลด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Select Format:
th: เลือกรูปแบบแฟ้ม:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Download to:
th: ดาวน์โหลดไปไว้ยัง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_2)
en: If you download to a location that is already being monitored by Amarok, the album will automatically be added to your collection.
th: ถ้าหากคุณดาวน์โหลดไปเก็บไว้ในที่ ๆ กำลังถูกเฝ้าดูโดยแอมอะร็อกอยู่แล้ว อัลบั้มก็จะ เพิ่มเข้าไปในคลังสื่อของคุณโดยอัตโนมัติ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox2)
en: Magnatune info
th: ข้อมูลจาก Magnatune

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, downloadButton)
en: &Download
th: &ดาวน์โหลด

en: Processing download
th: กำลังทำการดาวน์โหลด

en: There seems to be an error in the supplied membership information. Please correct this and try again.
th: ดูเหมือนจะมีข้อผิดพลาดในข้อมูลของสมาชิกที่ป้อนมาให้ โปรดแก้ไขให้ถูกต้อง แล้วลองใหม่อีกครั้ง

en: Could not process download
th: ไม่สามารถดำเนินการดาวน์โหลดได้

en: Fetching %1 Artist Info
th: ดึงข้อมูลศิลปิน %1 ข้อมูล

en: Description:
th: คำอธิบาย:

en: From Magnatune.com
th: จาก Magnatune.com

en: Fetching Magnatune.com front page
th: กำลังรับหน้าแรกของ Magnatune.com อยู่

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, magnatuneReDownloadDialogBase)
en: Redownload manager
th: ตัวจัดการการดาวน์โหลดใหม่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: These are the albums that you have previously downloaded:
th: เหล่านี้คืออัลบั้มที่คุณได้ดาวน์โหลดไปก่อนหน้านี้แล้ว:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, redownloadButton)
en: Re&download
th: &ดาวน์โหลดใหม่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, redownloadListView)
en: Artist - Album
th: ศิลปิน - อัลบั้ม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, closeButton)
en: Close
th: ปิด

en: Artist / Album
th: ศิลปิน / อัลบั้ม

en: Update Database
th: ปรับปรุงฐานข้อมูล

en: Tools
th: เครื่องมือ

en: Download Album
th: ดาวน์โหลดอัลบั้ม

en: Updating the local Magnatune database.
th: กำลังปรับปรุงฐานข้อมูล Magnatune ภายในระบบ

en: ERROR: No arguments supplied
th: ผิดพลาด: ไม่มีการกำหนดอาร์กิวเมนต์มาให้ด้วย

en: ERROR: Wrong number of arguments for addMoodyTracks
th: ผิดพลาด: จำนวนอาร์กิวเมนต์สำหรับ addMoodyTracks ไม่ถูกต้อง

en: ERROR: Parse error for argument 2 ( count )
th: ผิดพลาด: การวิเคราะห์อาร์กิวเมนต์ 2 ผิดพลาด ( จำนวน )

en: ok
th: ใช้ได้

en: ERROR: Unknown argument.
th: ผิดพลาด: มีอาร์กิวเมนต์ที่ไม่รู้จัก

en: Amarok's MP3tunes Harmony Daemon
th: ดีมอน MP3Tunes Harmony ของแอมอะร็อก

en: (C) 2008, Casey Link
th: สงวนลิขสิทธิ์ (C) 2008, Casey Link

en: Handles AutoSync for the MP3tunes service in Amarok.
th: คอยคุมการปรับเทียบข้อมูลอัตโนมัติในแอมอะร็อกกับบริการ MP3Tunes

en: The identifier the daemon should use.
th: การยืนยันตัวบุคคลที่ดีมอนควรใช้

en: The email to be used for authentication.
th: อีเมลสำหรับใช้ในการตรวจสอบสิทธิ์

en: The pin to be used for authentication.
th: รหัสพินสำหรับใช้ในการตรวจสอบสิทธิ์

[ctx: The e-mail address for Mp3Tunes logins]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: E-Mail:
th: อีเมล:

en: Online music locker where you can safely store and access your music: http://mp3tunes.com
th: ตู้เก็บดนตรีออนไลน์ที่คุณสามารถจะจัดเก็บและเข้าใช้ดนตรีของคุณได้อย่างปลอดภัย: http://mp3tunes.com

en: The MP3tunes Locker: Your Music Everywhere!
th: ตู้ส่วนตัวบน MP3tunes: ดนตรีของคุณทุกที่ ทุกเวลา !

en: MP3tunes AutoSync Enabled
th: เปิดการปรับเทียบข้อมูลอัตโนมัติกับ MP3Tunes

en: MP3tunes AutoSync Disabled
th: ปิดการปรับเทียบข้อมูลอัตโนมัติกับ MP3Tunes

en: Authenticating
th: กำลังตรวจสอบสิทธิ์

en: MP3tunes Harmony: Disconnected
th: MP3Tunes Harmony: ยุติการเชื่อมต่อ

en: MP3tunes Harmony: Waiting for PIN Input
th: MP3Tunes Harmony: รอการป้อนรหัสพิน

en: MP3tunes Harmony: Successfully Connected
th: MP3tunes Harmony: เชื่อมต่อสำเร็จแล้ว

en: MP3tunes Locker
th: ตู้ส่วนตัวบน Mp3tunes

en: Only the following types of tracks can be uploaded to MP3tunes: mp3, mp4, m4a, m4p, aac, wma, and ogg.
th: ชนิดของเพลงต่อไปนี้เท่านั้นที่จะสามารถอัปโหลดไปยัง MP3tunes ได้: mp3, mp4, m4a, m4p, aac, wma และ ogg

en: Upload to MP3tunes Initiated
th: เตรียมการอัปโหลดไปยัง MP3tunes แล้ว

en: Uploading Track %1/%2
th: กำลังอัปโหลดเพลง %1/%2

en: Fetching Podcast Info
th: กำลังดึงข้อมูลพ็อดแคสท์

en: Podcast Directory
th: ไดเรกทอรีพ็อดแคสท์

en: A large listing of podcasts
th: รายการเล่นจำนวนมากของพ็อดแคสต์

en: This service does not accept any messages
th: บริการนี้ไม่ยอมรับข้อความใด ๆ ทั้งสิ้น

en: ERROR: unknown message
th: ผิดพลาด: มีข้อความที่ไม่รู้จัก

en: Back
th: ย้อนกลับ

en: Abort
th: ยกเลิก

en: Main Toolbar
th: แถบเครื่องมือหลัก

en: Rediscover Your Music
th: ค้นพบมิติใหม่ในดนตรีของคุณ

en: Slim Toolbar
th: แถบเครื่องมือกะทัดรัด

en: Muted
th: ถูกตัดเสียง

en: Bookmark
th: ที่คั่นหน้า

en: Amarok Bookmarks
th: ที่คั่นหน้าของแอมอะร็อก

en: Ignore
th: เพิกเฉย

en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: Collection root
th: รากของคลังสื่อ

en: &Basic...
th: ขั้น&พื้นฐาน...

en: &Advanced...
th: &ขั้นสูง...

en: Simple Search
th: ค้นหาแบบธรรมดา

en: Rating changed
th: อันดับถูกเปลี่ยนแปลง

en: Volume: 100% (muted)
th: ระดับเสียง: 100% (ตัดเสียง)

en: On-Screen-Display preview
    Drag to reposition
th: ตัวอย่างข้อความบนหน้าจอ 
    คลิกแล้วลาก เพื่อเปลี่ยนตำแหน่ง

en: Paused
th: หยุดชั่วคราว

en: Track Progress
th: ความคืบหน้าของเพลง

en: Enter space-separated terms to search.
th: ป้อนคำค้นสำหรับกรองคั่นด้วยวรรค เพื่อค้นหา

en: Edit filter
th: แก้ไขตัวกรอง

en: Volume
th: ระดับเสียง

[ctx: Tooltip shown when the mouse is over the progress slider, representing the position in the currently playing track that Amarok will seek to if you click the mouse. Keep it concise.]
en: Jump to: %1
th: กระโดดไปยัง: %1
