stellarium-remotecontrol - en to th translation catalogue (116 entries)

en: Error performing search
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะค้นหา

en: Could not retrieve country list
th: ไม่สามารถเรียกข้อมูลรายชื่อประเทศได้

en: Could not retrieve planet list
th: ไม่สามารถเรียกข้อมูลรายชื่อดาวเคราะห์ได้

en: Error sending command to server:
th: เกิดข้อผิดพลาดในการส่งคำสั่งไปยังเครื่องให้บริการ:

en: Could not retrieve script list
th: ไม่สามารถเรียกข้อมูลรายชื่อสคริปต์

en: querying
th: กำลังสืบค้น

en: Error (%1)
th: ข้อผิดพลาด (%1)

en: Error performing Simbad lookup
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกข้อมูลจาก Simbad

en: idle
th: ว่าง

en: Error loading object types
th: เกิดข้อผิดพลาดในการโหลดชนิดของวัตถุ

en: Error getting object list
th: เกิดข้อผิดพลาดในการเรียกรายชื่อวัตถุ

en: waiting
th: กำลังรอ

en: -none-
th: -ไม่มี-

en: (Currently loading: %1)
th: (กำลังโหลด: %1)

en: on
th: เปิด

en: off
th: ปิด

en: Show All Items
th: แสดงทั้งหมด

en: Stellarium remote control plugin
th: โปรแกรมเสริมการควบคุมระยะไกลสำหรับ Stellarium

en: Please wait, loading
th: กำลังโหลด กรุณารอ

en: Stellarium remote control
th: การควบคุมระยะไกลสำหรับ Stellarium

en: Main controls
th: การควบคุมหลัก

en: DSO
th: วัตถุท้องฟ้าห้วงลึก

en: Actions and scripts
th: การกระทำและสคริปต์

en: Pause
th: หยุดชั่วคราว

en: Solar hour
th: ชั่วโมงสุริยคติ

en: Solar day
th: วันสุริยคติ

en: Solar week
th: สัปดาห์สุริยคติ

en: Calendar year
th: ปีปฏิทิน

en: 10 Calendar years
th: 10 ปีปฏิทิน

en: 100 Calendar years
th: 100 ปีปฏิทิน

en: Sidereal year
th: ปีดาราคติ

en: Sidereal century
th: ศตวรรษดาราคติ

en: Synodic month
th: เดือนดิถี

en: Draconic month
th: เดือนราหู

en: Draconic year
th: ปีราหู

en: Anomalistic month
th: เดือนจุดใกล้

en: Anomalistic year
th: ปีจุดใกล้

en: Anomalistic century
th: ศตวรรษจุดใกล้

en: Mean tropical month
th: เดือนฤดูกาลเฉลี่ย

en: Mean tropical year
th: ปีฤดูกาลเฉลี่ย

en: Mean tropical century
th: ศตวรรษฤดูกาลเฉลี่ย

en: Tropical year
th: ปีฤดูกาล

en: Julian year
th: ปีจูเลียน

en: Julian century
th: ศตวรรษจูเลียน

en: Gaussian year
th: ปีเกาส์

en: Quick select
th: เลือกอย่างเร็ว

en: Earth
th: โลก

en: Pluto
th: ดาวพลูโต

en: Current selection
th: การเลือกปัจจุบัน

en: Milky Way brightness:
th: ความสว่างของทางช้างเผือก:

en: Include nutation
th: คิดผลจากการส่ายของแกนหมุน

en: Include aberration
th: คิดผลจากความคลาดของแสง

en: Show planet markers
th: แสดงตัวบ่งชี้ดาวเคราะห์

en: Show planet orbits
th: แสดงวงโคจรของดาวเคราะห์

en: Show planet orbits only
th: แสดงเฉพาะวงโคจรของดาวเคราะห์

en: Show orbit for selected planet
th: แสดงวงโคจรของดาวเคราะห์ที่เลือก

en: Show planet trails
th: แสดงรอยตำแหน่งดาวเคราะห์

en: Show trail only for selected planet
th: แสดงรอยตำแหน่งของดาวเคราะห์ที่เลือกเท่านั้น

en: Scale Moon:
th: ขนาดดวงจันทร์:

en: Scale Sun:
th: ขนาดดวงอาทิตย์:

en: Scale Planets:
th: ขนาดดาวเคราะห์:

en: Scale minor bodies:
th: ขนาดของวัตถุขนาดเล็ก:

en: Extinction Coefficient:
th: สัมประสิทธิ์การสูญหาย:

en: Shooting Stars
th: ดาวตก

en: ZHR:
th: อัตราตกรายชั่วโมงที่จุดจอมฟ้า (ZHR):

en: Center
th: ศูนย์กลาง

en: Solstices
th: อายัน

en: Current Planet:
th: ดาวเคราะห์ปัจจุบัน:

en: Catalogue of Reflection Nebulae (Van den Bergh, 1966)
th: บัญชีเนบิวลาสะท้อนแสง (Van den Bergh, 1966)

en: Open Star clusters
th: กระจุกดาวเปิด

en: Globular Star clusters
th: กระจุกดาวทรงกลม

en: Bright Nebulae
th: เนบิวลาสว่าง

en: Dark Nebulae
th: เนบิวลามืด

en: Planetary Nebulae
th: เนบิวลาดาวเคราะห์

en: Labels and markers
th: ป้ายชื่อและเครื่องหมาย

en: Limit angular size (arcmin):
th: จำกัดขนาดเชิงมุม (ลิปดา):

en: Use associated planet and position
th: ใช้ดาวเคราะห์และตำแหน่งที่เกี่ยวข้อง

en: Show landscape labels
th: แสดงชื่อต่าง ๆ ในภูมิทัศน์

en: Current landscape
th: ภูมิทัศน์ปัจจุบัน

en: Show art in brightness
th: แสดงภาพด้วยความสว่าง

en: Active script:
th: สคริปต์ที่ทำงานอยู่:

en: Run selected script
th: เปิดใช้งานสคริปต์ที่เลือก

en: Movement controls
th: ควบคุมการเคลื่อนไหว

en: Torchlight
th: แสงไฟ

en: Grids
th: กริด

en: Up/Left
th: บน/ซ้าย

en: Up
th: บน

en: Left
th: ซ้าย

en: Right
th: ขวา

en: Down/Left
th: ล่าง/ซ้าย

en: Down
th: ล่าง

en: Sirius
th: ซิริอัส / ดาวโจร

en: Arcturus
th: อาร์กทูรัส / ดวงแก้ว

en: Capella
th: คาเพลลา

en: Vega
th: เวกา

en: Deneb
th: เดเนบ

en: Altair
th: อัลแทร์ / ตานกอินทรี

en: Andromeda Galaxy
th: ดาราจักรแอนดรอเมดา

en: Hercules Cluster
th: กระจุกดาวเฮอร์คิวลีส

en: Orion Nebula
th: เนบิวลานายพราน

en: Eta Carinae Nebula
th: เนบิวลาอีตากระดูกงูเรือ

en: 47 Tucanae Cluster
th: กระจุกดาว 47 นกทูแคน

en: Aries
th: แกะ

en: Taurus
th: วัว

en: Gemini
th: คนคู่

en: Cancer
th: ปู

en: Leo
th: สิงโต

en: Virgo
th: หญิงสาว

en: Libra
th: คันชั่ง

en: Scorpius
th: แมงป่อง

en: Sagittarius
th: คนยิงธนู

en: Capricornus
th: แพะทะเล

en: Aquarius
th: คนแบกหม้อน้ำ

en: Pisces
th: ปลา

en: Show 1
th: แสดง 1

en: Remove Labels and Images
th: ลบป้ายชื่อและภาพ
